Main Menu

ฝาสูบถอดไม่ออก

เริ่มโดย nonsevensins, ตุลาคม 27, 2015, 10:14:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nonsevensins

ใครมีเทคนิค หรือวิธีถอดฝาสูบ รถvictor. บ้างครับ. มันแน่นมากกกก แง๊ะไม่ออกเลย
ขอบคุณครับ

pikky_team

เอาแท่งไม้รอง แล้วเอาค้อนค่อยๆเคาะเบาๆ ซ้ายขวา สลับกัน พยายามหามุมที่แท่งไม้จิกให้มันแฉลบขึ้นด้านบน  ไม่ต้องเคาะแรงนะ เดี๋ยวมันจะค่อยเผยออกมาเอง ถ้าพอขยับได้ แล้วก็เอามือจับเขย่าๆเดี๋ยวมันจะหลุดออกมาเอง ตอนผมเปลี่ยปะเก็นตีนเสื้อกับโอริงฝาสูบ ผมทำแบบนี้ครับ
ปล.ห้ามเอาหัวค้อนเหล็กเคาะกับฝาสูบหรือเสื้อสูบโดยตรง และห้ามเอาไขควงแบนทำเป็นลิ่มตอกเข้าไปตรงรอยต่อเสื้อสูบ-ฝาสูบเด็ดขาดครับ อย่าลืมถ่ายน้ำหล่อเย็นออกให้หมดก่อนด้วยล่ะ

saravut

ยกเสื้อสูบออกมาเลย
จับหงายแล้วก็หาไม้กระทุ้งออกมา