Main Menu

ปัญหาระบบ YPVS TZM

เริ่มโดย Geez07, ตุลาคม 16, 2015, 08:37:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Geez07

ผมมีปัญหาอยากรบกวนสอบถามครับ TZM ผม มอเตอร์เซอร์โวทำงานปกติเวลาเปิดสวิตช์กุญแจ แต่ไม่ทำงานตามรอบเครื่องยนต์ เปลี่ยนกล่อง CDI ใหม่แล้ว ก็ไม่หาย เดิมทีตอนได้รถมา พูเล่วาล์วไหม้แข็งคาอยู่ที่เสื้อสูบ ผมก็เลยเปลี่ยนใหม่ จึงอยากถามว่ามีวิธีตรวจเช็คอื่นอีกมั๊ยครับ เพราะผมรู้สึกว่าเซอร์โวมันไม่ทำงานตามรอบเครื่องครับ บิดคันเร่งแบบค่อยๆเปิดวาล์วยังไม่หมุนมาตำแหน่งปิดเลยครับ ช่วยผมที   :P

Geez07

ขออภัยครับ ลงกระทู้ผิดที่ รบกวนย้ายให้ด้วยนะครับ ในมือถือมันเล็กมากครับจิ้มผิด :)

KenJi