Main Menu

ขอถามเกี่ยวกับความร้อนของเครื่องยนต์

เริ่มโดย manmocyc, ตุลาคม 01, 2015, 03:44:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

ผมเคยได้ยินมาว่า พวกเครื่องตระกูล2จังหวะ ยิ่งร้อนยิ่งวิ่งดีจริงไหมครับ (ขอเล่าจากจากประสบการณ์เลยนะครับ ในช่วงแรกรถก็บิดออกตามปกติครับ แต่พอเขี่ไปพักนึงรถจะมีอาการอืดๆหน่อย แต่พอผ่านไปสักพัก อาการอืดมันก็หายไป บิดออกไปตามมือดีกว่าเก่าเลยครับ)

lordomo

มันต้องร้อนพอเหมาะครับ ร้อนเกินไปก็ไม่ดีเหมือนกันครับ
รถอะไรหว่า?

yooth mtx

อ้างจาก: manmocyc เมื่อ ตุลาคม 01, 2015, 03:44:13 หลังเที่ยง
ผมเคยได้ยินมาว่า พวกเครื่องตระกูล2จังหวะ ยิ่งร้อนยิ่งวิ่งดีจริงไหมครับ (ขอเล่าจากจากประสบการณ์เลยนะครับ ในช่วงแรกรถก็บิดออกตามปกติครับ แต่พอเขี่ไปพักนึงรถจะมีอาการอืดๆหน่อย แต่พอผ่านไปสักพัก อาการอืดมันก็หายไป บิดออกไปตามมือดีกว่าเก่าเลยครับ)

ที่ว่ามาน่ะ  รถอะไรครับ 
     *** ที่ว่ายิ่งร้อน ยิ่งวิ่ง  เคยได้ยินมันเป็นนิยามของพวกรถ กระบะดีเซล เมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ที่ยังไม่เป็นคอมมอนเรล ซึ่งในปัจจุบันมันเปลี่ยนไปแล้ว  ดีเซลคอมมอนเรลแรงมากๆ แรงตลอด ไม่ต้องรอร้อนแล้ว

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ