Main Menu

น้ำหล่อเย็นรั่วเข้าไปในห้องแคร้ง???

เริ่มโดย pikky_team, กันยายน 30, 2015, 07:57:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

น้ำหล่อเย็นรั่วเข้าไปในห้องแคร้ง??? เข้าเยอะเสียด้วย ตอนแรกสตาร์ทไม่ติด ถอดหัวเทียนออกมาดู เปียกเลย ตอนแรกกว่าน้ำฝนไหลเข้าทางปากคาร์บู เพราะจอดตากฝนไว้หน้าบ้าน ฝนตกหนักมาก ลืมเอาผ้าออกมาคลุม แต่พอถอดเสื้อออกดูเท่านั้น กลายเป็นน้ำหล่อเย็นสีเขียวๆขังอยู่ในห้องแคร้งซะงั้น เป็นรถ victor m นะครับ มันมีทางไหนที่จะรั่วเข้าไปในห้องแคร้งได้บ้างครับ นอกจากทาง ประเก็นตีนเสื้อ และประเก็นฝาสูบ แต่ไม่ยักกะรั่วเข้าไปในห้องเกียร์นะ งงอยู่เหมือนกัน สมาชิกท่านใด เคยเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

saravut

ห้องเกีย กะห้องข้อเหวี่ยงสำหรับรถ2 tมันคนละส่วนกัน
สาเหตุก็มาจากที่ท่านว่านั่นแหละ เปลี่ยนประเก็นก็หายแล้ว

pikky_team

ขอบคุณท่านสมาชิกครับ ตอนนี้กำลังไล่ประกอบคืนอยู่ ขูดประเก็นเสียเมื่อยเลย มันติดแน่นดีจัง