Main Menu

ซีลรั่ว จะเข้าเครื่องไหมครับ

เริ่มโดย mark_ja, กันยายน 26, 2015, 06:45:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mark_ja

คือตรงรู ข้างใบพัดปั่นน้ำ มีน้ำหล่อเย็นออกมา สงสัยว่ามันจะเข้าเครื่งไหมครับ :P

SIRI

ช่วยตอบนะครับ ตอนนี้ยังไม่เข้า แต่ต่อไปอาจเข้าแน่ๆ ถ้าน้ำไม่แห้งสูบติดเสียก่อน จากความรู้อันน้อนนิดของผม ซีลปั้มน้ำมันรั่วแล้ว ก็ไม่น่าไว้ใจซีลกันน้ำมันแกนปั้มตัวใน มันคงหมดอายุเช่นกัน ผ่าฝั่งคลัทช์ไม่แพงมากครับ
หาซีลดีๆ ช่างเจ๋งๆ (หรือทำเองก็ประหยัดดีครับ)แค่นี้ก็อยู่อีกยาว โชคดีครับ :(