Main Menu

สอบถามหน่อยครับ NOVA Tena 4เกียร์ มีอาการดังก๊อกแก๊กที่ฝั่งครัทช์เวลาเดินเบา

เริ่มโดย bk_sometime, กันยายน 21, 2015, 10:15:29 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bk_sometime

เรือนครัทช์ตัวนอกเอาไปย้ำแล้วครับ ลองสลับตัวอื่นก็ยังดังแต่เสียงลดลง แต่วิ่งไปแล้วจอดประมาณ30นาทีแล้วสตาร์ทก็ยังดัง รบกวนด้วยนะครับขอบคุณครับ

keeauto

ถอดฝาออกคลัทแล้วสตาร์ทดูน่าจะเห็น  ผมมีไอ้ชุดคลัทนี่อยู่ขอสัก150ส่งให้ครับยังแน่นหมดซื้อมาจากเวบ2ทีนานแล้ว300บาทตอนนั้นยังใช้โนวาอยู่ตอนนี้ไม่ได้ใช้รกบ้านสนใจพีเอมมาครับ   

เดช..ไอ้เสื้อทอง

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

bk_sometime

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กันยายน 22, 2015, 08:41:47 ก่อนเที่ยง
1.ประกอบแหวนรองเรือนคลัทช์ ไม่ถูก

2.ก้านสูบ เป็นตามด 

.

ก้านสูบผมได้ทำการผ่าเครื่องเปลี่ยนไปแล้วครับ
ถ้าในกรณีครัทช์แรงเหวี่ยงมันคลอนจะเป็นไปได้ไหมครับ