Main Menu

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ GTO ครับ

เริ่มโดย logfiles, กันยายน 13, 2015, 09:17:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

logfiles

ผมเพิ่งได้ GTO classic มา มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
1. สายยางแถบน้ำเงิน ที่ดูเหมือนน่าจะเสียบกับช่องใต้ถังน้ำมัน มันไม่ได้เสียบอยู่ มันคือสายอะไรครับ จริงๆมันควรจะเสียบ แต่ผมไม่แน่ใจว่า เจ้าของเดิมอาจตั้งใจดึงออกหรือหลุดออกเองโดยเจ้าของเดิมก็ไม่ทราบ ตอนนี้เลยเสียบไว้ครับ และสายมันก็ต่อไปที่กล่องๆหนึ่งสีดำๆตามรูป
2.ก๊อกน้ำมันตรงรุ่นหรือเปล่าครับ ทำไมท่อที่ต่อดูแปลกๆ มันงอ ซึ่งน่าจะตรงเผื่อต่อท่อไปอีกฝั่งหนึ่ง และการใช้งานก๊อกใช้ยังไงครับ ON OFF RES
3. 2T ยี่ห้อไหน ควันน้อย และเหมาะสมครับ สมัยเด็กเคยใช้ shell advance กระป๋องสำดำๆ ดีมั้ยครับ
ขอบคุณครับ