Main Menu

สอบถามปัญหา Kawaฯ GTO เครื่องอืดเร่งไม่ขึ้นครับ

เริ่มโดย stitch, สิงหาคม 27, 2015, 03:29:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

stitch

ปัญหาคือ เวลาขับไปสักพักจนเครื่องร้อนแล้วรถจะเร่งไม่ขึ้นอืดมากๆครับ เกียร์ต่ำเร่งไม่ค่อยขึ้นเลยครับต้องไปเกียร์สูงแล้วบิดยาวๆแต่อืดมาก
แต่ช่วงเวลาแรกๆไม่เป็นเลยครับปกติดี ต้องขับไปสักพักนึงอาการถึงจะออกครับแต่เครื่องไม่ดับใช้ได้ปกติ สามารถแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ :)

pikky_team

ไม่รู้เหมือนกันนะ อาการร้อนแล้วเหี่ยว ต้องรอถามสมาชิกท่านอื่นมาตอบ