Main Menu

tzm ช่วง 200-2500 รอบทำไมวืบๆเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน หรืออากาศไม่พอครับ

เริ่มโดย tonywut, สิงหาคม 06, 2015, 08:57:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonywut

tzm ช่วง 200-2500 รอบทำไมวืบๆ จะดับเหมือนน้ำมันลงไม่ทัน หรืออากาศไม่พอครับ คาบูเดิม จูนอากาศ รอบครึ่งกว่าๆ แก๊ส 91 หัวเทียนใหม่ แต่พอเลยช่วงรอบนี้ไปก็ปกติครับ กะว่าจะลองเอาปอดใส่ดูไม่รุ้ว่าเป็นที่อากาศไม่พอรึป่าว ใครเคยเป็นช่วยทีครับ :D

yooth mtx

ก่อนนี้เป็นป่าว  ไปทำอะไรมาป่าว  หรือรถจอดนาน  ข้อมูลน้อยตอบยาก

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

tonywut

รถเดิมๆครับ ลูกเดิม คาบูเดิม เดิมทุกอย่าง บิดยังได้ 180 ครับ ซิลจานไฟเปลี่ยนแล้ว เซอโววาวล์เปลี่ยนมือ 2 หรีดเคยอ้าแต่กลับด้านแล้วปิดสนิทครับ เป็นรถจอดนานซื้อต่อมาครับ ตามไมลวิ่งมา 7 พันกว่าครับยางยังเดิมอยู่เลยครับ

keerathiseeket

yooth mtx

ถามเพิ่มหน่อยครับ   
   ** ควันขาวมากไหม กลิ่นควันแปลกๆไหม
   ** ถอดหัวเทียนดู  สีเป็นไงครับ  ดำ-แฉะป่าวครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

tonywut

ควันไม่ขาวครับ หัวเทียนเด๋วถอดดูก่อนคับ จะเป็นอยู่ช่วงเดียวเลยครับถ้าเปิดคันเร่งเลยรอบมาก็ปกติทุกอย่าง เร่งดีแรงดี

nikolas

รถจอดนาน ลองตรวจดูเข็มเร่งว่ามีรอยกร่อนหรือตามดหรือเปล่าครับ