Main Menu

เสื้อปลอกร้อนลูกติดจริงหรือ เฉลย

เริ่มโดย geenee, กรกฎาคม 21, 2015, 09:44:33 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

geenee

เรื่องที่เล่ามาจากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม จากซ่อมรถไม่เป็นเลย ก็แอบดูช่างแล้วก็มาทำเอง เดิมรถซื้อมาเป็นเสื้อปลอก คนอื่นๆเว็บต่างๆก็ว่าไม่ดีร้อนกว่า เสียงดังมากถ้าเครื่องหลวมอันนี้จริง แต่วันนี้เมื่อผมหาเสื้อไม่ปลอกแน่นๆฟิตๆมาใส่ กลับร้อนกว่าเสื้อปลอกครับ ร้อนกว่าจริงๆ ทำให้เห็นว่าปัญหาความร้อน มันอยู่ที่อื่นไม่ใช่เสื้อปลอกหรือไม่ปลอก เสื้อไม่ปลอกเดิมๆร้อนกว่าเสื้อปลอกครับทุกวันนี้ใช้อยู่ หม้อน้ำผมน่าจะไปแล้วจริงๆ หรือไม่ก็มีปัญหาเรื่องน้ำมันบางตอนรอบสูงๆ โอริงฝาสูบก็ลองเปลี่ยนแล้วก็ร้อนเหมือนเดิม ความร้อนหลักๆไม่ใช่จากเสื้อปลอกแน่ๆครับ นี้ผมยืนยันนั่งยันนอนยันเลยครับ เสื้อปลอกจะแย่คือพอร์ตต่างๆทำไม่ดี กำลังรถเลยเพี้ยนถ้ารูต่างๆตรงก็ไม่มีปัญหาครับ อีกเรื่องที่จะยืนยันคือ รถปลอกเหล็กแรงๆดีๆก็ RGVและเอ็นตากลมไงครับมาจากโรงงานเลย เห็นที่ซื้อขายแล้วสงสารเสื้อปลอก ผมใช้ปลอกเหล็กมานานคิดว่ามันไม่ดี เสื้อปลอกแน่เลย พอเปลี่ยนไม่ปลอกก็แย่พอกัน หลักๆคือรถเราไม่สมบูรณ์เอง ดูแลแต่ละส่วนไม่ดีเลยเลยร้อนและสูบติด อย่าโทษเสื้อปลอกราคาถูกเลยครับ เข้าใจรถมากๆมันจะอยู่กับเราได้นานๆครับ ใครรักรถสองจังหวะ แนะนำหาความรู้เยอะๆและซ่อมเองครับคุณจะเป็นคนที่เข้าใจเลยว่ารถที่ซับซ้อนน้อยเข้าใจง่าย มันดีกว่าระบบอิเล็กโทรนิค กล่องซีพียูเสียทีก็เกือบหมื่น ความรู้ช่วยได้ครับ สู้ๆครับ

๑๒๓๔

pikky_team

geenee

คอยcdiแท้หรือเทียมก็ร้อนครับ อาจจะมีจุดรั่วห้องแคร๊งเดียวลองเช็คก่อนครับ น้ำมันบางรอบสูงๆ รอบกลางๆไม่เป็นไร หัวเทียนสีสวย ขี่แช่10000รอบ ความร้อนขึ้นเกิน50% เสื้อไม่ปลอก ไม่ก็หม้อน้ำตัน ลากสัก1กิโลก็ผ่อนละครับ แต่ก่อนลากหลายนาทีเสื้อปลอกยังไม่เป็นไร 140gps 10000รอบ ลากตรงๆยาวๆ แต่ก่อนหน้าหนาวลากแล้วความร้อนขึ้นประมาณ40%

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สายไปแล้ว   วัฒนธรรม   "เสื้อปลอกไหม ?"   ได้แพร่กระจายไปทั่ว ในสื่อโซเชียล จนยากเกินจะถอน

อธิบาย จน  ปาก ฉีก ถึง หู ไป  ก็เท่านั้น   เรื่องนี้  ไม่มีฟัง กัน หรอก 

รถ อายุ  20-25 ปี  อย่าง เคอา  เซอร์   จะเอา  ลูกเดิม เสื้อเดิม 

เดิมแล้วเน่า   เดิมแล้วดัง  ก็ไม่รู้จะเดิมไป หา ของ้าว  อันใด

.

>:(
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Bell Cat

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กรกฎาคม 23, 2015, 06:31:07 หลังเที่ยง

สายไปแล้ว   วัฒนธรรม   "เสื้อปลอกไหม ?"   ได้แพร่กระจายไปทั่ว ในสื่อโซเชียล จนยากเกินจะถอน

อธิบาย จน  ปาก ฉีก ถึง หู ไป  ก็เท่านั้น   เรื่องนี้  ไม่มีฟัง กัน หรอก 

รถ อายุ  20-25 ปี  อย่าง เคอา  เซอร์   จะเอา  ลูกเดิม เสื้อเดิม 

เดิมแล้วเน่า   เดิมแล้วดัง  ก็ไม่รู้จะเดิมไป หา ของ้าว  อันใด

.

55555555555555