Main Menu

เมื่อวานโดนขโมยหมวกกันน็อคที่แมคแวลูพัฒนาการ

เริ่มโดย pikky_team, กรกฎาคม 19, 2015, 06:35:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pikky_team

ปกติจอดรถก็หิ้วไปด้วยตลอด เมื่อวานจอดแล้ว เอาสวมไว้ที่กระจกมองหลังเดินเข้าไปซื้อของออกมาแป๊บเดียวหายเลย โมโหชิบ ไอ้พวกลักขโมยนี่แ_ง ไม่มีปัญญาหาซื้อกันหรือไงวะต้องมาขโมยกันได้ หมวกเต็มใบลูกพันกลางๆมันยังขโมย สภาพก็ไม่ได้ใหม่แล้ว อยากมาระบายเฉยๆครับ แล้วก็เตือนเพื่อนสมาชิกอย่าแขวนหมวกไว้กับรถ ให้ถือติดตัวไปด้วยทุกครั้ง ไม่ว่าหมวกท่านจะถูกหรือแพงยังไงก็ตาม
ปล.ใครพอรู้กฎหมายขอถามปรึกษาหน่อยครับ ถ้าผมขี่รถไปตามถนนแล้ว เจอคนขี่อื่นใส่หมวกผมอยู่ ถ้าผมไล่ขับรถชนจนมันล้ม แล้วลงไปกระทืบซ้ำ ผมจะมีความผิดอย่างไรบ้างครับ ปกติไม่ชอบใช้ความรุนแรงแก้ปัญหาอยู่แล้ว แต่เคสนี้มันโมโหจริงๆ

lordomo

ปกติ ผมก็ถือไปด้วยตลอดครับ ผมใส่ Avex scorpion แต่ผมขับ NSR เลยล็อคหมวกไว้กับเบาะหลังรถได้ครับ

ถ้าเจอคนเอาหมวกไป ผมจะขับรถตามครับ ถ้ามั่นใจว่าใช่หมวกของผมแน่ พอมันจอดเมื่อไหร่ ผมจะซุ่มดู ถ้ามันไปแล้ว ผมก็จะเอาหมวกคืนครับ

รถอะไรหว่า?

DirectX

เคยโดนขโมยเหมือนกันครับ หมวกเต็มใบราคาถูกยี่ห้อ index 300กว่าบาท จอดรถที่เดอะมอล์โคราช แต่ก็ไม่รู้จะทำไงเหมือนกันครับมันเป็นหมวกที่ขายกันเกลื่อนคนใช้เยอะ

lordomo

เป็นไปได้เขียนชื่อที่อยู่ซ่อนไว้ตรงไหนสักที่ในหมวกเลยครับ ถ้าจับได้คาหนังคาเขา แล้วมันไม่ยอมรับ เราก็มีหลักฐานว่าหมวกมีชื่อเรา
รถอะไรหว่า?

sblass15

ต้องระวังครับ
พร้อมรีวิวที่พักเชียงรายที่เดี่ยวจบ

KANRT

เครนSANYบริการทาวเวอร์เครนเครนประเภทHELI forkliftต้องที่รถเครน

buldog

มาช้าไปหน่อย แต่อยากคุยด้วยครับ. ของผมเป็นรถยนต์เซฟิโร่. จอดที่โลตัสบางซื่อ. เชื่อมั๊ย โดนแกะแผ่นกระจกมองข้าง. เหลือไว้แต่โคม. ก็ไม่รู้ว่าจะป้องกันยังไง. ได้แต่หวังว่าคงจะไม่โดนขโมยอีกเท่านั้น