Main Menu

สอบถามแกนสเตอร์หน้า n กลม

เริ่มโดย Arm PS, เมษายน 26, 2015, 05:58:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Arm PS

Nsr ตากลมของลุงผมแกนสเตอร์หน้ามันรูด แกเคยเชื่อมาแล้วตอนนี้มันรูดอีก ถ้าจะเชื่อมอีกรอบจะได้ไหมครับ? และ ถ้าจะเปลี่ยนแกนสเตอร์หน้าต้องผ่าเครื่องไหมครับ ราคาอะไหล่ประมาณเท่าไร ขอบคุณทุกคำตอบคับ  ::)

aoaaued

อ้างจาก: Arm PS เมื่อ เมษายน 26, 2015, 05:58:12 หลังเที่ยง
Nsr ตากลมของลุงผมแกนสเตอร์หน้ามันรูด แกเคยเชื่อมาแล้วตอนนี้มันรูดอีก ถ้าจะเชื่อมอีกรอบจะได้ไหมครับ? และ ถ้าจะเปลี่ยนแกนสเตอร์หน้าต้องผ่าเครื่องไหมครับ ราคาอะไหล่ประมาณเท่าไร ขอบคุณทุกคำตอบคับ  ::)

ถ้าเครื่องยังเวียบดีอยู่ และน้ำมันยังไม่รั่วซีลด์ ก็เชื่่อมเสตอร์อีกซักครั้งเพราะเปลี่ยนแกนเสตอร์ก็งานใหญ่พอควร แต่ถ้าสภาพมันไม่ไหวจริงๆก็คงต้องผ่าเครื่องเปลี่ยนแหละครับ

nattawat

ใช้ได้ก็ใช้ไปก่อนครับ  ถ้ามันสุดๆแล้วก็เปลี่ยนเลยครับ

boonchu

แกนสเตอร์หน้าNทุกรุ่นใส่กันได้หมดหาในเวปซื้อมันทั้งเกียร์ไม่แพงขอให้ฟันเฟืองเต็มๆเป็นพอ ค่าผ่าเครื่องคิดไว้เลยต่ำสุด500ค่าแกนสเตอร์เคยซื้อของเทียม680เมื่อ10ปีที่ผ่านมา แต่เดี๋ยวนี้อะหลั่ยเยอะแย้ะในเวปถุกๆๆ แนะกันครับ