Main Menu

แดช มีปันหา น้ำมันไอ้ดีไหลเข้า ขณะจอดยู่เฉยๆๆ

เริ่มโดย bas guru, มีนาคม 25, 2015, 07:14:16 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bas guru

ถามท่านผู้รู้ คับ...
    ... แดช ผม  มีน้ำมันไอดีไหลเข้าไปในแคร้งห้องเผาๆไหม้เปนจำนวนมาก....ทำให้รถ สตาดไม่ติด ขณะจอดเฉยๆข้างคืนนะ. รถก็คารบูแดช นมหนูน้ำมัน128 นมหนูอากาด 42 (ปล. แต่ก่อนใส่ เบอ 38).(เสื้อแต่งนิดหน่อย สูตรลูกเดิม ไม่มีชัก)
    ผมถอดคาบูอกมาดู พบ น้ำมันไหลออกมาทางรู้ นมหนูอากาดเปนทางไหลเข้าคอหรีดลงไปยัง ข้อเหวี่ยง.  ผมเลยถอดเสื้อออกมาดู พบว่า พอหมุนข้อเหวี่ยงมี นำ้มันไอดีเต็มข้อเหวี่ยงเลยคับ.
         ใครพอรู่สาเหตุ แนะนำ  หน่อยคับ  เกิดจากไร   :P
บาส 
0878581688
มันอยู่ในสายเดือด

suphachai

เข็มน้ำมันในคาร์บูปิดไม่สนิทครับ ถ้าถอดมาทำความสะอาดแล้วไม่หายให้เปลี่ยนเข็มใหม่หรือไม่ก็เปลี่ยนคาร์บูใหม่
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

aoaaued

อ้างจาก: bas guru เมื่อ มีนาคม 25, 2015, 07:14:16 ก่อนเที่ยง
    ... แดช ผม  มีน้ำมันไอดีไหลเข้าไปในแคร้งห้องเผาๆไหม้เปนจำนวนมาก....ทำให้รถ สตาดไม่ติด ขณะจอดเฉยๆข้างคืนนะ. รถก็คารบูแดช นมหนูน้ำมัน128 นมหนูอากาด 42 (ปล. แต่ก่อนใส่ เบอ 38).(เสื้อแต่งนิดหน่อย สูตรลูกเดิม ไม่มีชัก)
    ผมถอดคาบูอกมาดู พบ น้ำมันไหลออกมาทางรู้ นมหนูอากาดเปนทางไหลเข้าคอหรีดลงไปยัง ข้อเหวี่ยง.  ผมเลยถอดเสื้อออกมาดู พบว่า พอหมุนข้อเหวี่ยงมี นำ้มันไอดีเต็มข้อเหวี่ยงเลยคับ.
         ใครพอรู่สาเหตุ แนะนำ  หน่อยคับ  เกิดจากไร   :P

ส่วนมากรถกระเทย จะมีระบบปิดน้ำมันอัตโนมัติจากถังก่อนลงคาบู หากไม่ถูกเครื่องดูดน้ำมันก็จะไม่ไหล หากจอดไว้แล้วน้ำมันยังคงไหลลงได้ก็ต้องแก้ปัญหา 2จุด อันแรกก็ตัวปิดเปิดน้ำมันใต้ถัง อันที่2ก็เข็มปิดน้ำมันในคาบู จุดนี้อาจลองตั้งระดับลูกลอยดูก่อน แต่ถ้าเป็นลูกลอยพลาสติกทำยากหน่อย หรือไม่ก็ซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยน   อาการแบบนี้หกปล่อยไว้เมื่อมีน้ำมันลงในแคร๊งท์มากๆเวลาสตาร์ทอาจทำให้ซีลด์ข้อเหวียงเสียหายได้ครับ

bas guru

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 25, 2015, 10:19:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: bas guru เมื่อ มีนาคม 25, 2015, 07:14:16 ก่อนเที่ยง

ส่วนมากรถกระเทย จะมีระบบปิดน้ำมันอัตโนมัติจากถังก่อนลงคาบู หากไม่ถูกเครื่องดูดน้ำมันก็จะไม่ไหล หากจอดไว้แล้วน้ำมันยังคงไหลลงได้ก็ต้องแก้ปัญหา 2จุด อันแรกก็ตัวปิดเปิดน้ำมันใต้ถัง อันที่2ก็เข็มปิดน้ำมันในคาบู จุดนี้อาจลองตั้งระดับลูกลอยดูก่อน แต่ถ้าเป็นลูกลอยพลาสติกทำยากหน่อย หรือไม่ก็ซื้อชุดซ่อมมาเปลี่ยน   อาการแบบนี้หกปล่อยไว้เมื่อมีน้ำมันลงในแคร๊งท์มากๆเวลาสตาร์ทอาจทำให้ซีลด์ข้อเหวียงเสียหายได้ครับ

ขอบคุนมากคับกับ วิธีแก้ไข

รถผมตอนเกิิดอาการที่กล่าวมานั้น...  ผมใช้ระบบต่อตรงเข้า คาบู ไม่มีสายดูดนะคับ....
วันก่อนเลย จื้อ ก็อก เดิมๆแบบมีระบบ ดูด มารองใส่ดู ช่วงนี้ รอดูอาการยู่คับ ว่าหายยังนะ ปล.ผมก็ วิเคราะว่ามันจะเกี่ยวกับตัวนี้หรือป่าวนะ
   ออ .  การเปลี่ยน  นมหนูอากาดเบอ ใหย่ขึ้น  จาก  38  เปน  42  มันจะเปน สาเหตุ ด้วยหรือป่าวคับ 
บาส 
0878581688
มันอยู่ในสายเดือด

saravut

เปลี่ยนนมหนูไม่เกี่ยวข้องกับอาการน้ำมันท่วมครับ