Main Menu

NSR ตากลม

เริ่มโดย Peerapon, มกราคม 24, 2015, 07:30:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Peerapon

รถผมมีปัญหาอะคับ nsrตากลม คิอน้ำมันเครื่องมันไหลออกมาจากท่อระบายที่อยู่เเถวๆไต้คาบูอะคับ ไม่ไช้ที่คาบูนะที่เครื่องอะคับ เวลาบิดเเล้วน้ำมันพุ้งออกมาเลยคับ เเล้วควันก็ออกเยอะมากๆ เคื่รอง ก็มีเสียงเหมือนเครื่องหลวม รถผมขี่ปกติเครื่องพึ้งทำมาเปลียนของไหม่ทุกอย่างเเล้ว จอดไว้2-3วันมาสตาทอีกที่น้ำมันเคืร่องมันก็พุ้งเสียงเครื่องก็ดังอะคับ จะเเก้ยังไง

G7

เติมน้ำมันเครื่อง(หล่อลื่นชุดเกียร์และชุดคลัช)มากๆๆ ไปหรือเปล่าครับ ..

Bell Cat

เร่งเครื่องเปล่า (อยู่กับที่) (ยังไม่ได้เข้าเกียร์)
น้ำมันก้อพุ่งรึเปล่้าครับ

ถ้าใช่ คงไม่ใช่น้ำมันเกียร์นะ อาจเป็นออโต้ลูปมั้ง

aoaaued

อ้างจาก: Peerapon เมื่อ มกราคม 24, 2015, 07:30:53 ก่อนเที่ยง
รถผมมีปัญหาอะคับ nsrตากลม คิอน้ำมันเครื่องมันไหลออกมาจากท่อระบายที่อยู่เเถวๆไต้คาบูอะคับ ไม่ไช้ที่คาบูนะที่เครื่องอะคับ เวลาบิดเเล้วน้ำมันพุ้งออกมาเลยคับ เเล้วควันก็ออกเยอะมากๆ เคื่รอง ก็มีเสียงเหมือนเครื่องหลวม รถผมขี่ปกติเครื่องพึ้งทำมาเปลียนของไหม่ทุกอย่างเเล้ว จอดไว้2-3วันมาสตาทอีกที่น้ำมันเคืร่องมันก็พุ้งเสียงเครื่องก็ดังอะคับ จะเเก้ยังไง

แก้ได้รึยังครับ