Main Menu

อาการสปิงครัชล้า

เริ่มโดย nonsanook, มกราคม 23, 2015, 08:11:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nonsanook

อยากรู้อะครับว่าเวลาสปิงครัชล้าหรือเสื่อมสภาพ อาการจะเป็นยังไงได้บ้าง  :o :o :o :o :o :o

G7

อาการจะเหมือนกับคลัชลื่นน่ะครับ ^_^'

aoaaued

อ้างจาก: nonsanook เมื่อ มกราคม 23, 2015, 08:11:28 ก่อนเที่ยง
อยากรู้อะครับว่าเวลาสปิงครัชล้าหรือเสื่อมสภาพ อาการจะเป็นยังไงได้บ้าง  :o :o :o :o :o :o

อ้างจาก: G7 เมื่อ มีนาคม 09, 2015, 01:25:49 ก่อนเที่ยง

อาการจะเหมือนกับคลัชลื่นน่ะครับ ^_^'

ตามท่าน G7 ว่ามาแหละครับ  แต่รถมอร์ไซด์ไม่ค่อยเจอปัญหาสปริงครัชล้านะ ส่วนมากแผ่นครัชมันสึกมากๆก็เกิดอาการคล้ายกัน  ลองเปิดฝาเครื่องตรวจดูครับ