Main Menu

NPRO ร้านใหนรับทำบ้าง

เริ่มโดย vee, มกราคม 17, 2015, 03:13:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vee

ท่อน้ำมันผุจนขาดทามรูปในระยองร้านใหนรับทำบ้างและราคาเท่าไร 

aoaaued

อ้างจาก: vee เมื่อ มกราคม 17, 2015, 03:13:35 หลังเที่ยง

ท่อน้ำมันผุจนขาดทามรูปในระยองร้านใหนรับทำบ้างและราคาเท่าไร  

เอาไปเที่ยบซื้อท่อน้ำที่ผุจากร้านขายอะไหล่รถยนต์มาเปลี่ยนได้ขนาดนี้มีครับ ถ้าทำเองไม่เป็นก็ส่งโรงกลืงให้เขาใส่ให่้ ค่าท่อค่าแรงไม่กี่บาทหรอกครับ

Bell Cat

ท่อตัวนี้ถ้าเราให้โรงกลึงทำขึ้นมาใหม่
แต่เป็นวัสดุสแตนเลสหรืออลูมิเนียม
จะใช้การได้ไหมครับ

แค่สงสัยไหนๆต้องทำใหม่แล้ว เอาวัสดุที่มันผุยากๆหน่อยท่าจะดี
จะได้ไหมครับ

aoaaued

อ้างจาก: Bell Cat เมื่อ มกราคม 18, 2015, 11:25:47 หลังเที่ยง
ท่อตัวนี้ถ้าเราให้โรงกลึงทำขึ้นมาใหม่
แต่เป็นวัสดุสแตนเลสหรืออลูมิเนียม
จะใช้การได้ไหมครับ

แค่สงสัยไหนๆต้องทำใหม่แล้ว เอาวัสดุที่มันผุยากๆหน่อยท่าจะดี
จะได้ไหมครับ

ถ้าเป็นสแตนเสลได้ก็ดีเพราะไม่ผุ แต่ราคาจะแพง แต่ที่มีขายมันเป็นเหล็ก หากใช้น้ำสะอาดและน้ำยาหม้อน้ำก็มีอายุนับสิบปีแหละครับ