Main Menu

ขอเป็นความรู้หน่อยคับ

เริ่มโดย bossom, มกราคม 08, 2015, 02:29:55 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bossom

คือโช็คหน้า+ปั้มล่างคันของผมในรูปรถคันสีบรอน

คืออยากรูปว่าท่าผมเอาดุม+จานแบบในคันสีเขียว ผมใส่ได้เลยไหมคับต้องแปลงอะไรไหม

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

lordomo

ใส่เลย ไม่น่าได้ครับ เพราะ ขนาดจานกว้างไม่เท่ากัน
จานของท่าน เป็นจาน KR ตัวแรก กว้าง 260 mm คันเขียว เป็นจาน KR เวอร์ชั่น หลังๆ กว้าง 290 mm

และถ้าสังเกตจะเห็นว่า โช็คหน้า ก็ไม่เหมือนกันครับ โช็คหน้าของท่านเป็น ของ KR ตัวแรกๆ มันจะมีน็อตตัวน้อยๆอยู่ ใกล้ๆ น็อตยึดล้อ
แต่ของ คันเขียวจะไม่มีเพราะว่าเป็นโช็ค KR เวอร์ชั่นหลังๆ

ส่วนแปลงอะไรบ้าง รอผู้รู้นะครับ
รถอะไรหว่า?

lettuce

แปลงแผ่นเหล็กยึดน๊อตระหว่างกระบอกโช้คกับคาริบเปอรให้ยี่นออกอีกนิด
เคยเห็นพี่เขาแปลงอยู่

หรือเปลี่ยนแค่กระบอกโช้กข้างขวาก็ได้เหมือนกัน
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

kookkai

อ้างจาก: lettuce เมื่อ มกราคม 08, 2015, 08:24:44 ก่อนเที่ยง
แปลงแผ่นเหล็กยึดน๊อตระหว่างกระบอกโช้คกับคาริบเปอรให้ยี่นออกอีกนิด
เคยเห็นพี่เขาแปลงอยู่

หรือเปลี่ยนแค่กระบอกโช้กข้างขวาก็ได้เหมือนกัน

ถูกเลยครับ

bossom

โอเคคับ ขอบคุณทุกคนมากๆเลยคับ