Main Menu

สอบถามสัก3ข้อเกียวกับเจ้า belle r ครับ

เริ่มโดย manmocyc, ธันวาคม 24, 2014, 07:40:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manmocyc

1.หากผมต้องการแปลงเบรคหลังเป็นดิสเบรค สามารเอาชุดดิสหลังของรุ่นใด้มาลงได้บ้างครับ (เอาแบบบว่าสามรถใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง หรือแปลงให้ได้น้อยจุดที่สุด)
2.รถผมเวลาขี่พอถึงช่วงที่รอบเครื่องเริ่มสูงใกล้จังหวะเปลี่ยนเกียร์ รถจะสัน้สะท้านมาก อาการแบบนีมันผิดปกติไหมครับ
3.เค้าว่ากันว่าเป็นรถกะเทยรุ่นแรกของไทย และรุ่นเดียวทีมีคลัชมือพิเศษ คือใช้หรือไม่ใช้ก็ได้

เดช..ไอ้เสื้อทอง

1. เอาของ โนวา  ก็ได้ครับ  จะหาง่าย ถูก และ อะไหล่เยอะสุด

หากรอ  เอาของ  ยามาฮ่า  เทียร่า  หรือ สปีด  มาใส่   คงยากกว่าในเรื่องของการ เสาะหา

2.ปกติ  ครับ    รถเก่า  แล้ว    รุ่นนี้ รู้สึกจะไม่มี บาล้านเซอร์ด้วยมั้ง

3.ไม่ใช่ครับ    ตัวแรก ที่ทำ  คลัทช์ ตุ๊ด  คือ   คอสโม่

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

keeauto

เรื่องแปลงเบรคหลังนี่ยังไงก็ต้องแปลงตามขั้นตอนแหละคือเชื่อมพักเท้าเพื่อทำขายึดปั๊มเบรคและเชื่อมสวิงอาร์มทำขายึดปั๊ม 

saravut

ยังไงก็ต้องแปลง หาของ โนวา แบบท่านด้านบนว่า
หามาทั้งชุดเลย. มาแปลงขาเบรก และยึดบั้มกระทุ้งเอา

manmocyc

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูล เดี๋ยวจะลงไปทำดู