Main Menu

ใครเคยเติม แก๊ซโซฮอล 91 แล้วมีปัญหาบ้างครับ

เริ่มโดย hotbesic, ธันวาคม 23, 2014, 08:18:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

hotbesic

ผมเติมแล้วต้องดูดออกเลย  พอรอบสูงๆ วอดแล้วก้ดับเลยแต่ยังดีที่พอขับได้้  ต้องขับช้าๆ เซงเลย   พอกลับถึงบ้านดูดออกแล้ว เติม91ลงไปลองขับดู หายเลยขับได้เหมือนเดิม

เจ้านี้ตัวการ ดีนะไม่จัดเต็มถัง

suphachai

เหตุการณ์แบบนี้เคยเจอเมื่อหลายปีก่อน ตอนที่มีแก๊สโซฮอลใหม่ๆครับ แต่ตอนนี้ขายรถคันนั้นทิ้งไปแล้ว ยังไม่เคยังไม่เคยเจอแบบนั้นอีกเลย แม้กับอี20ก็ใช้ได้ปรกติ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

SIRI

เคยใช้ครับ ใช้กับรถwaveกับMioนะ ต้องโช๊คเป็นกิโลเลยถึงจะวิ่งปรกติ มันก็ใช้ได้นะแต่เบื่อมันสตาร์ทยาก ยิ่งอากาศเย็นแบบนี้นะ เลยใช้โซฮอล95มาตลอด
ขนาดรถ4จังหวะคาบูฯยังมีอาการ แล้ว2จังหวะล่ะ มีปวดน่องแน่นอน ผมขอผ่านละกันโซฮอล91  :(

KenJi

แก๊สฯ 91 วิ่งไม่ดีลองแก๊สฯ 95 ดูครับ เพราะผมก็เคยเติมแก๊สฯ 91 มาก่อนครับรอบปลายมันจะออกตื้อๆหน่อย พอเปลี่ยนมาเติมแก๊สฯ 95 วิ่งปกติครับ เหมือนเติมเบนซินวิ่งเลยแต่ดีกว่า (ในความรู้สึกของผมนะ)
หรือไม่ก็ลองไปค้นหาข้อมูลในบอร์ดนี้ดูครับน่าจะให้คำตอบได้ Gassohol Club

FSX ของผม เติม E20 ครับ ปรับแต่งนิดหน่อย จูนใหม่ นมหนูหลัก 148 เดินเบา 45 สกรูอากาศ 1 1/2 รอบ

hotbesic

แก๊ซโซฮอล95ลองแล้วครับดีกว่า แต่ก้ยังมีอาการเวลาแช่รอบสูงนานๆ วอดแต่น้อยกว่า ก้เลยต้องเติมน้ำมันขวดเหมือนเดิม

hotbesic

lordomo

ผมเคยเติม แก็ส 91 กับ KR รถวิ่งไม่ค่อยออกครับ เลยเปลี่ยนมาใช้ แก็ส 95 ก็วิ่งดีครับ
รถอะไรหว่า?

ratree

อ้างจาก: hotbesic เมื่อ ธันวาคม 23, 2014, 08:18:21 หลังเที่ยง
ผมเติมแล้วต้องดูดออกเลย  พอรอบสูงๆ วอดแล้วก้ดับเลยแต่ยังดีที่พอขับได้้  ต้องขับช้าๆ เซงเลย   พอกลับถึงบ้านดูดออกแล้ว เติม91ลงไปลองขับดู หายเลยขับได้เหมือนเดิม

เจ้านี้ตัวการ ดีนะไม่จัดเต็มถัง

โห้...ยังเจอปัญหาอีกนิ เดี๋ยวนี้เขาเติม E20  กันเยอะแล่ว

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

manmocyc

เคยเติมให้เจ้าbelle r รถจะสะดุดช่วงรอบเครื่องสูงจังหวะใกล้จะเปลี่ยนเกียร แต่พอเเปลี่ยนมาใช้แก้สโซฮอล95จะสะดุดอยู่2-3วัน(เหมือนมันปรับตัว) หลังจากนั้นก็หายขาดเขี่ได้ปกติครับ

DirectX

ผมเติมตะกูลแก๊สทั้งแยกทั้งผสมก็ไม่เห็นถึงปัญหาครับเว้นแต่ปัญหาจากปั้มที่ขายบางปั้ม

RCS_MAN.PEA

ลองเติม แก๊ส 91 ปั๊มอื่นซิครับ

อาจจะพบความจริง บางอย่าง

ZAAKA

เติมE85วอดแน่ๆเร่งบ่ออกเลยต้องเปิดโช้ควิ่งเดินเบาไม่นิ่ง
ปล่อยคันเร่งยังวิ่งเองเลยเด้อตอนนี้
อียี่สิบ อีสิบที่ต่ำกั่วนั้นคงบ่มีปัญหาแน่ๆในตอนนี้เด้อ
ลองมาแล้วแอลเอสสองคันอาการเดียวกันเลย

kfcnrr

Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

aoaaued

อ้างจาก: hotbesic เมื่อ ธันวาคม 23, 2014, 08:18:21 หลังเที่ยง
ผมเติมแล้วต้องดูดออกเลย  พอรอบสูงๆ วอดแล้วก้ดับเลยแต่ยังดีที่พอขับได้้  ต้องขับช้าๆ เซงเลย   พอกลับถึงบ้านดูดออกแล้ว เติม91ลงไปลองขับดู หายเลยขับได้เหมือนเดิม

อาจโชคร้ายไปเจอปั๊มจังไรมั๊ง ที่มันปลอมปนน้ำมันมั๊ง  ปรกติไม่น่ามีปัญหา ผมใช้ E20 มาตั้งแต่มันเริ่มมีขายกับรถทุกคันทั้งรถยนต์ มอไซด์2จังหวะ 4จังหวะ ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรนี่ครับ

keeauto

เรื่องของการใช้โซฮอลแล้วมีปัญหานี่มีมาตลอดผมคิดว่ามันเป็นช่วงจังหวะนึงมากกว่าทำนองดาว3ดวงมาเรียงตรงกันอะไรประมาณนั้น  ก็ลองถ่ายของเก่าออกเปลี่ยนปั๊มเติมหรือลองโซฮอลขวด  จากการใช้โซฮออลมาตลอดยอมรับว่าบางทีมีปัญหาหยุมหยิมขึ้นมาจริงแต่ไม่บ่อย

vios3455

ใช้อยู่ไม่สะดุดสุด เกือบ 12000รอบ เหมือนแก้ช95 แต่อาจสิ้นเปลืองเยอะกว่า ในความคิดผม
ผมลองเติม e 20 ก็วิ่งปกติ  ไม่มีปันหาอะไร ผมว่าอยู่ที่คาบูร์ล้วน หรือไม่ก้ปั้มน้ำมันขายน้ำมันไม่มีคุภาพ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

ASENAL

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 27, 2014, 01:25:11 หลังเที่ยง

อาจโชคร้ายไปเจอปั๊มจังไรมั๊ง ที่มันปลอมปนน้ำมันมั๊ง  ปรกติไม่น่ามีปัญหา ผมใช้ E20 มาตั้งแต่มันเริ่มมีขายกับรถทุกคันทั้งรถยนต์ มอไซด์2จังหวะ 4จังหวะ ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรนี่ครับ

ตามนี้เลย