Main Menu

รบกวนสอบถามปรึกษาพี่ๆหน่อยครับถาม2บอร์ดเลยครับ กับเจ้าserpico ครับพี่ๆ

เริ่มโดย bobkittitad, พฤศจิกายน 30, 2014, 12:06:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bobkittitad

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ผมอยากได้ความรู้จากพวกพี่ๆกับเจ้าserpicoหน่อยครับ ผมอายุ17 พอดีที่บ้านมีเจ้าserpicoอยู่คันนึงคับ เป็นของคุณพ่อเขาไม่ค่อยได้ดูแลรักษาอ่ะครับ และก็ไม่ได้ใช้มาซักพักใหญ่ๆแล้วล่ะครับผมก็ไม่รู้ว่าจะเริ่มทำอะไรต้องเปลี่ยนอะไรบ้างก่อนหลังดีที่จะทำให้มันทั้งคันกลับมา ผมอยากเรียนรู้กับมันครับแต่ผมไม่รู้อะไรเลยครับ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ ก็เลยมาเจอกับเว็บ 2strokeclub ผมก็คิดว่าเว็บนี้น่าจะให้อะไรกับผมได้อีกเยอะ ถ้าผมถามอะไรมากไปอย่าโกรธผมเลยนะครับแฮะๆ-/\-  ก็เลยอยากจะมาขอคำปรึกษากับพวกพี่หน่อยครับ
ผมเอารูปคร่าวๆมาให้ดูแล้วครับ ประเด็นคือผมอยากเอาไปต่อทะเบียนใหม่ด้วยแหละครับ ผมต้องแก้ไขอะไรบ้าง จะได้เก็บเงินแก้เป็นจุดๆไป5555 รบกวนพี่ๆด้วยครับ
แล้วอย่างหม้อน้ำนี่ผมต้องเปลี่ยนใหม่ไหมครับ แล้วก็พวกคราบน้ำมันเครื่องก็เกาะเป็นคราบนี่เป็นเพราะน้ำมันเครื่องมันเกินขีดจำกัดที่บอกให้เติมป่าวครับ ผมเช็ดออกไปเยอะอยู่อ่ะครับก็ยังไม่หมดซักที5555 แล้วถังที่จุกเปิดที่เขียนว่า "น้ำ" นี่เราต้องเติมน้ำอะไรหรอครับ มันช่วยทำหน้าที่อะไรครับ ขอโทษครับที่ถามพวกพี่ๆเยอะไปหน่อยผมอยากขับอยากรู้อยากอยู่กับมันครับ