Main Menu

โซนราษฎร์บูรณะ พระประแดง สุขสวัสดิ์ และโซนใกล้เคียงมาคุยกัน

เริ่มโดย seilencer_TZR, มีนาคม 18, 2010, 08:52:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

^^

ตั้งแต่เล่นเว็บมานะมีพี่ๆๆนี่แหละที่คอย

ให้ความรู้ ให้กำลังใจ

ให้ข้อคิดต่างๆๆผม ขอบคุณที่รักกัน^^

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

~{ Eak_ThaPra }~

เฮ้ย ผมมั้วเอาซะเป็นส่วนใหญ่

ฟังๆจำเขามาพูด อย่าเชื่อผมมาก

ตามนั้น
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

อ้างจาก: backawer เมื่อ มิถุนายน 13, 2011, 11:07:54 หลังเที่ยง
เฮ้ย ผมมั้วเอาซะเป็นส่วนใหญ่

ฟังๆจำเขามาพูด อย่าเชื่อผมมาก

ตามนั้น

ครูพักรักจำนี่แหละ ชะหมั้ง นักแล ^^

มีคนเปงเซียนเพราะจำเข้ามานักต่อนักแล้วผมเชื่อพี่^^

ผมเปิดประเด็นก่อนจะไปนอนแล้วกัน

คือว่าบะวานผมได้นัดรวมกันที่เก่าเวลาเดิม แต่เกิดประสบปัญหานิดหน่อยเลยล้มเลิกกันไป

ตั้งแต่ก่อนเปิดเทอม และหลังเปิดเทอม ต่างคนต่างมีภาระหน้าที่ที่ต้องทำ  จึงทำให้ห่างหายกันไปซักพัก

ผมได้ปรึกษาพี่ในโซนว่าควรจะนัดรวมกันซักครั้ง แต่ไม่ใช่นัดแบบพบประกันธรมดา

แต่จะไปหาพระแม็คที่วัดภายในตัวไปเลย

พี่ๆน้องๆมีความคิดเห็นเสนอแนะยังไงกันบ้างคับ

ช่วนกันนัดวัน ว่าวันไหนเหมาะสมที่จะนัดรวมกันและเดินทางไปหาพระแม็คด้วยกันหนะคับ

คิดถึงทุกคนนะคับ  โดยเฉพาะพี่ตูน เดี๊ยวจัดหนักซัก 2 ดอก เอาให้หัวหลืองเลย
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

NeonoN

ว่างเสาร์-อาทิตย์ จัดมาเลย จะพยายามไป
ใครสะดวกวันไหนลองว่ามา

ปอลิง. มะวานนัดกันหรอ ไม่ได้เข้ามาดูเลย เมื่อวานไปอยุธยามา กว่าจะกลับก้ 2 ทุ่มแล้วด้วย เจอกันวันไปทำบุญที่วัดละกัน
"เวร ย่อมระงับด้วยการ ไม่จองเวร"  + ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง +

http://th.wikipedia.org/wiki/แผนลับแหกคุกนรก

seilencer_TZR

พระแม็ค สบายดีคุย MSN กะผมตลอดนะ

ระบายให้ฟังเรื่องรถเนี่ย ตอนรื้อ ดันรื้อได้ พอจะซื้อะไหล่มาประกอบ เหมือนกันหมดไฟยังไงก้อไม่รู้

ประสบปัญหาหลายๆอย่างๆ

ท้อเล้กน้อยแหละ แต่เป็นแบบนี้สักพักก้อหายเองแหละ  ดังคำที่ว่า "ท้อได้แต่ห้ามถอย"

ไว้ค่อยนัดละกัน แต่เหนว่า เสาร์นี้ผมไม่ว่างละมั้ง

ไปเที่ยวพักผ่อนกับครอบครัว ^^

Freedom First

ว่างเมื่อไหร่ก็โทรมา อย่าคิดว่าเป็นคนอื่นไกล

MaX_TzR

มาได้ทุกวันนะโยม พระว่างทุกวันเลย ฮ่าๆๆๆ

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

วันอาทิตย์นี้เป็นไง เจอที่สวนลัดโพธิ์16.00-17.00 แล้วไปที่วัดกันต่อ

อ้างจาก: Freedom First เมื่อ มิถุนายน 16, 2011, 09:33:52 ก่อนเที่ยง
วันอาทิตย์นี้เป็นไง เจอที่สวนลัดโพธิ์16.00-17.00 แล้วไปที่วัดกันต่อ

จะบ้าเหรอพี่ พระเค้าต้องทำวัตร ตอน 6 โมงเย็น ใช่ว่าจะอยู่ที่กุฎิได้ถึงมืดนะ

ไหนกว่าจะเดินทางเข้าไปอีก เชื่อดิไม่ทันเจอพระแม็คหรอก ถ้าจะไปกันจิงๆ ก้อต้องสัก บ่ายโมง แล้วถึงวัดประมาณ 2-3 โมงพอดี

กลับบ้านประมาณ 4-5 โมงก้อพอแล้ว จะได้เอาปัจจัย เอาของไปถวายด้วย ไปพูดคุยด้วย ไปให้ซึ้งถึง "รถพระทำ" เลย

;) ;) ;)

MaX_TzR

วันอาทิตย์ที่ 19 มีงานอุปสมบท ขึ้นเลี้ยงเพล

ลงจากเลี้ยงเพลเสร็จแล้วจะไปดูเรือมอเตอร์แข่งกลางซอยประชาอุทิศ 76 น่ะ  ไปด้วยกันไหมโยม 

.

มารายงานตัววันอาทิตย์ไม่ว่างแล้วครับ

โดนบังคับไปเก็บลำใย กับ กะท้อน ที่สวนราชบุรีครับ อดเลย

MaX_TzR

.

หนุ่ย ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มิถุนายน 14, 2011, 09:20:09 หลังเที่ยง
มาได้ทุกวันนะโยม พระว่างทุกวันเลย ฮ่าๆๆๆ

อ้าว..พระว่าง เหรอครับ ผมเข้าใจว่า พระแม็ค เสียอีก   ;)

bas7026

อ้างจาก: klampha เมื่อ มิถุนายน 21, 2011, 08:17:44 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ มิถุนายน 14, 2011, 09:20:09 หลังเที่ยง

อ้าว..พระว่าง เหรอครับ ผมเข้าใจว่า พระแม็ค เสียอีก   ;)
อุปส์

นมัสการคับ หลวงพี่
084-102-6501.  บาสครับ

ไปทริปหัวหินมาครับ เหนื่อยโคตรฯยืนพื้น140-160 ตามเกือบไม่ทัน