Main Menu

โซนราษฎร์บูรณะ พระประแดง สุขสวัสดิ์ และโซนใกล้เคียงมาคุยกัน

เริ่มโดย seilencer_TZR, มีนาคม 18, 2010, 08:52:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MaX_TzR

แมกมั่วอะ 555+  รอคนรู้จริงๆเลยมาบอกดีกว่าไหม

แมกรู้แค่ว่า  สะอึกสะดุดรอบกลางๆ คือน้ำมันเยอะ    มันอาจจะมีสาเหตุอื่นด้วยก็ได้นะ แต่แมกไม่รู้ *-*

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

chimkul01

ใจมันรักทำงัยอ่าพ่อ

นายฮาดีย์ ฉิมกุล
086-787-1291
403-024649-2 ไทยพานิชย์ สาขา บิ๊กซีหนองจอก

seilencer_TZR

เอาแน่ เอานอนอะไรกับลูกอาร์ทไมไ่ด้เลยครับ

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เหมือนของผมอะ ลูกติดที่ 140 KM/H ตลอด

ผสมถังก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว มันไม่หาย

MaX_TzR

อ้างจาก: seilencer_VR150 เมื่อ พฤษภาคม 12, 2011, 10:52:08 หลังเที่ยง
เอาแน่ เอานอนอะไรกับลูกอาร์ทไมไ่ด้เลยครับ

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เหมือนของผมอะ ลูกติดที่ 140 KM/H ตลอด

ผสมถังก้อแล้ว อะไรก้อแล้ว มันไม่หาย

สูบมันขยายตัว

ลองลูกหลวมดิ ไม่มีติด  แต่ก็แลกมากับรถไม่แรง+กินน้ำมัน

.

seilencer_TZR

MaX_TzR

.

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

MaX_TzR

อ้างจาก: CraZy Man เมื่อ พฤษภาคม 13, 2011, 09:04:07 หลังเที่ยง
ไม่ไปหรอลุงแมก รถservice เพียบ  :(

ใว้ปีหน้าครับ  ไม่พลาดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

.

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

MaX_TzR

.

shootme

แม็ก ปั้มบน ทีแซด เป็นของ nissin รึปล่าว ไซด์อะไร

แทงกิ้ว

MaX_TzR

ไม่รู้กั๊บบบบบบ

รถผมใส่ปั้มบนของฮอนด้า 555+

.

VR►LEMON◄ทีเด้ดพระประแดงนะเออ

มิตรภาพสำคัญกว่า เงิน

MaX_TzR

.

shootme

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤษภาคม 12, 2011, 04:43:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: shootme เมื่อ พฤษภาคม 12, 2011, 01:59:19 หลังเที่ยง
แม็ก ปรึกษาหน่อย
มะก่อน รถผมใส่ลูก 200 มันก็บิดลื่นดียันหมื่นรอบได้สบายๆ

พอดีได้ เสื้อ .50 ลูก art ก็เลยลองใส่ ปัญหาคือ พอรอบ 5000 รอบบมันจะหนืดเครื่องสั่น
ก็เปลี่ยนกลับมา ลูก200 เหมือนเดิม ปัญหา ก็สั่นอีกที่ 5000 รอบบิดไม่ขุึ้น

ก้เลยเอาเสื้อ .50 ไปคว้าน .75 ลูกแท้ เจแปน แหวนทอง ที่ ช. สวนมะลิ งานคว้านสวยงานเนียน กลับมาใส่ คราวนี้ตั้งมาร์ควาล์ว ถอดท่อไอเสียเอามือล้วงเลยเอาให้เรียบกริบ

เอาออกไปลอง 5000 รอบ สดุดเหมือนเดิม แต่คราวนี้พอพ้น 6000  อัดต่อไปได้แบบลื่นๆ เนียนๆ ยันหมื่นรอบได้

จูนน้ำมัน E20 หัวเทียนเข็ม เบอร์8
มันจะเป็นมาจากสาเหตุไหนได้อีก พอจะเดาได้มะ

น้ำมันแหละ สะดุดตอนรอบกลางๆเนี่ย

รถแมกถ้าขับๆอยู่ในเกียร์สูง รอบประมาณ 3500-5000  จะกะอึุกกะอักเหมือนกันนะ ต้องเชนเกียร์ลงให้พ้น 5พัน

แต่ถ้าเกียร์ต่ำๆ บิดแล้วขึ้นไปเลย ไม่สะดุด  สงสัยน้ำมันหนามั้ง หุหุ

หายแระ   ใส่หูยึด ใสน๊อตครบๆ เฮ้อ ใจหาย

MaX_TzR

.

shootme

ตอนที่เปลี่ยนลูกไปมา  พี่ไม่ได้ใส่น๊อตยึดไอตรงฝากะโคลงเลย เข้าใจว่าไม่มีผล
วันนี้ลองใส่ดูมันก็ หายไปเลย งง

MaX_TzR

.

not

ขอบคุณลุงตูนนะครับ ช่วยขี่ให้
ไม่ได้ออกนานๆ อาการปวดหลังกำเริบนิดหน่อยครับ
ขอบคุณนะคร๊าบ..............
ขากลับเกือบได้เรื่องเหมือนกัน เหอๆ

เป็นเพราะไม่อยากอยู่ด้วยกัน หรือฉันมันไม่มีวาสนา

bas7026

อ้างจาก: shootme เมื่อ พฤษภาคม 15, 2011, 11:37:28 หลังเที่ยง
ตอนที่เปลี่ยนลูกไปมา  พี่ไม่ได้ใส่น๊อตยึดไอตรงฝากะโคลงเลย เข้าใจว่าไม่มีผล
วันนี้ลองใส่ดูมันก็ หายไปเลย งง
รถผมก็ถอด

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีผล ต้องใส่ซะเเล้วเรา +1 ความรู้ดี
084-102-6501.  บาสครับ