Main Menu

ปลายรถวิ่งไม่ค่อยออกเลยครับ !

เริ่มโดย ratchanon2564, ตุลาคม 15, 2014, 10:47:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ratchanon2564

สามถามปัญหา อัตราเร่งรถ ช่วงปลายหน่อยครับ

คือรถผมเพิ่งทำเสร็จ มา RXS-115 เดิมๆ คาบู N pro (เทียม) อัตราเร่งตอนต้น บิดออกดีครับ พอ ขับไล่เกียรืไปสักพักเหมือนกับว่า รถ มันตันๆ มันไม่ไปเรื่อยๆ เหมือนมันสุด คาดเดาประมาณ 100kmph  ได้ ครับ
บิดหมดปลอก แล้วทีท่าว่าจะวอด ผมเลยแค่ครึ่งปลอก แก้ไขยังไงดีครับ

aoaaued

อ้างจาก: ratchanon2564 เมื่อ ตุลาคม 15, 2014, 10:47:53 หลังเที่ยง
สามถามปัญหา อัตราเร่งรถ ช่วงปลายหน่อยครับ

คือรถผมเพิ่งทำเสร็จ มา RXS-115 เดิมๆ คาบู N pro (เทียม) อัตราเร่งตอนต้น บิดออกดีครับ พอ ขับไล่เกียรืไปสักพักเหมือนกับว่า รถ มันตันๆ มันไม่ไปเรื่อยๆ เหมือนมันสุด คาดเดาประมาณ 100kmph  ได้ ครับ
บิดหมดปลอก แล้วทีท่าว่าจะวอด ผมเลยแค่ครึ่งปลอก แก้ไขยังไงดีครับ

อาการแบบนี้น่าจะเกิดจากทดสเตอร์ไม่ลงตัว  รุ่นนี้เคยขี่สมัยออกใหม่ๆ เดิมทุกอย่าง 140 ตามหน้าปัทม์เขาแบบสบายๆเลยครับ