Main Menu

เกี่ยวกับคันสตาร์ท

เริ่มโดย kaitun, กันยายน 26, 2014, 12:21:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kaitun

คันสตาร์ทมีอาการฝืดๆเวลาสตาร์ทแล้วมันดีดกลับไม่สุดต้องใช้มือช่วยปัญหาเกิดจากสปริงคันสตาร์ทหรือเปล่าครับ ;)

phu4123

สปริงหักครับ  อาการปกติของแกมม่า

phu4123

แก้ไขครับ ถ้าสปริงหักมันไม่ดีดกลับ ลองเปิดดูยางรองสปิงอาจขาดหรือแหว่งไปแล้วครับ

kaitun

ครับผมว่างๆจะเปิดดูสักทีไปหาปเกนฝาข้างกับซิลคันสตาร์ทมาเตรียมไว้ก่อนครับ
ขอบคุณครับ

kaitun

ได้มาแล้วครับ ครงรุ่นใส่เข้าไปก็ติดขัดนิดหน่อย ตอนนี้ปิดฝาข้างแล้วใช้งานได้ดีกว่าเก่าหน่อยครับ