Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Shiroki

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2014, 05:30:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Shiroki เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:44:42 หลังเที่ยง
ช่วยตอบหน่อยครับ
เดินเบาดับ เครื่องเร่งตามโช้ค นี่เกิดจากอะไรครับ
สตาร์ทธรรมดาไม่ติดเลย เปิดโช้คถีบเกือบสิบครั้งถึงจะติด แต่ติดแล้วเร่งขึ้นไปไม่หยุดเลย ลดโช้คลงมาก็จะเบาลงตามโช้ค จนถึงรอบต่ำก็ดับ
เช็คตรงไหนดีครับ
อากาศรั่วครับ มีจำเลยประมาณ ซีลข้อเหวี่ยงกับหรีด  ไม่งั้นก็คาบูเดินเบาตัน
ขอบคุณครับ น่าจะเป็นซีลข้อเหวี่ยง เพราะคาร์บู,หรีดเช็คหมดแล้วดูจะปกติดี

spi

สวัสดีครับ  สมาชิก TZM  ทุกท่าน  ตอนนี้ผมกำลังปั้น  TZM  อยู่  แต่ผมเปลี่ยนล้อหลังเป็นขอบ  18  ยาง 130 ผมอยากได้คำแนะนำจากเพื่อน ๆ ว่า  ผมควร
ใส่เสตอร์หน้า - หลัง ขนาดเท่าไรดีครับ   ต้นพอได้  กลางดีมาก  ปลายไหลถึง  160 - 165  ก็พอ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

เดิมๆเอาอยู่ ว่วนเรื่องไล่สเตอร์  ลำบากเพราะมันหาซื้อยาก  ตอนนี้ 49 หาไม่ได้เลย
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Arm TZ

ถ้าสเตอร์ 49 หายาก คงต้องเล่นหน้า 15 ฟัน แล้วลดหลังเป็น 46-47  แต่ล้อ 18 ทดให้มากกว่าเดิมหน่อยก็ดีครับ

spi

ขอบคุณมากครับ  ทั้งสามท่านที่ชี้แนะ 

@@TaJung@@

สเตอร์หายากเพราะร้านอะไหล่ไม่สั่งมาสต๊อก  ถ้าสั่งเว๊บมันก็มีขั้นต่ำในการสั่ง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

กาฝาก

หลังจาก tz ของผมหลับไหลมา 10 ก่าปี แล้วผมดันโง่ โดนคนขายหลอกให้ไปซื้อเศษเหล็กมาปั้น

มันก็ตื่นขึ้น แต่ทว่า ด้วยความที่กระผ้มมิได้ใช้ แมงกะไซค์ ในชีวิตประจำวัน เลยจอดทิ้งเอาไว้ จนมันหลับไปอีกรอบ

เมื่อวานเลยปลุกมันขึ้นมาใหม่ เปลี่ยนก๊อกอันใหม่ ส่งไปล้างคาร์บูใหม่ ฯลฯ จน ณ บัดนี้ มันสามารถคืนชีพกลับมาแว๊นบนถนนได้อีกครั้ง

แต่ทว่า .... รอบเครื่องมันไม่นิ่งเหมือนครั้งแรกอีกแล้ว โดยมิทราบสาเหตุ ช่างบ่นว่า จอดทิ้งเอาไว้จนน้ำมันแห้งคาถ้วย เป็นคราบ ต้องล้างถึง 2 รอบ ถึงจะพอสะอาดบ้าง

เส้า ............  :P

@@TaJung@@

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:02:48 ก่อนเที่ยง
หลังจาก tz ของผมหลับไหลมา 10 ก่าปี แล้วผมดันโง่ โดนคนขายหลอกให้ไปซื้อเศษเหล็กมาปั้น

มันก็ตื่นขึ้น แต่ทว่า ด้วยความที่กระผ้มมิได้ใช้ แมงกะไซค์ ในชีวิตประจำวัน เลยจอดทิ้งเอาไว้ จนมันหลับไปอีกรอบ

เมื่อวานเลยปลุกมันขึ้นมาใหม่ เปลี่ยนก๊อกอันใหม่ ส่งไปล้างคาร์บูใหม่ ฯลฯ จน ณ บัดนี้ มันสามารถคืนชีพกลับมาแว๊นบนถนนได้อีกครั้ง

แต่ทว่า .... รอบเครื่องมันไม่นิ่งเหมือนครั้งแรกอีกแล้ว โดยมิทราบสาเหตุ ช่างบ่นว่า จอดทิ้งเอาไว้จนน้ำมันแห้งคาถ้วย เป็นคราบ ต้องล้างถึง 2 รอบ ถึงจะพอสะอาดบ้าง

เส้า ............  :P
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า  วันหยุดต้องเอามาติดเครื่องบิดแว๊นๆบ้าง  ไม่งั้นรวน

กาฝาก

เมื่อวานขี่กลับคอนโดครับลุงจุง

พอเช้ากระทืบกันอยู่ สิบก่านาที หอบแฮ่ก ๆ กว่าจะติด .... ตะก่อนกระทืบทีเดียวติดเลย

มารอบนี้กระทืบจนหอบกว่าจะติด แต่ช่างบอกว่า " ก็จอดจนพัง มันก็รวน ๆ แบบนี้แหละ ใช้ไปสักพักนะ แล้วมันจะเข้าที่เอง "

:-*

Peek2TZ

ไม่ขี่เป็นเดือนก็ยังไม่ดื้อ

แต่ พอจะส่งเจ้าของใหม่

ซะงั้น
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

Hunterzero

ขั้นแรกหาช่างมือถึงครับ ไม่ได้ดูถูกช่างแต่บางคนเค้าทำงานไม่ละเอียดไม่ขาดจริงๆ ต้องหาช่างที่ทำงาน แล้วเสร็จขาดเลยหมดปัญหา เราก็สบายใจ ด้วย อิอิ

อ้างจาก: Peek2TZ เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:07:35 ก่อนเที่ยง
ไม่ขี่เป็นเดือนก็ยังไม่ดื้อ

แต่ พอจะส่งเจ้าของใหม่

ซะงั้น

555+  รอบโน้นผมไม่ได้จับอะไรกับชุดหน้าเด้อ อิอิ น้อตแท้ๆด้วย  สงสัยจะงอล

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

กาฝาก

Peek2TZ

มัด ช่าง2Tเก่งๆ ไปนึ่งปลาอยู่ในโลตัส อ่ะดิ 555
ใช่แล้ว น๊อตหายไปตอนไหนไม่รู้กะจะไล่ควันสักรอบจากบ้านมาชัยนาท 120 ค้างเลย ถึงหน้าวิทลัยก็เป็นสภาพนี้แระ

ส่งเสร็จต้องรีบกลับ เดี๊ยวเปลี่ยนใจ
MY BIKE MY STYLE - (ธนาคารกรุงไทย ออมทรัพย์ 106-0-215268 ธัญญพัฒน์)-0831646286

moja

มีใครเคยแปลงล้อ ninja ใส่ tzm รึปล่าวครับ มีแนวทาง หรือ คำแนะนำรึปล่าว

คุ้นๆ ว่า เคยเห็นกลางกระทู้ แต่ไม่รู้อยู่ตรงไหน ยาวมาก 555+

@@TaJung@@

flukker

อ้างจาก: moja เมื่อ กุมภาพันธ์ 05, 2014, 02:06:01 หลังเที่ยง
มีใครเคยแปลงล้อ ninja ใส่ tzm รึปล่าวครับ มีแนวทาง หรือ คำแนะนำรึปล่าว

คุ้นๆ ว่า เคยเห็นกลางกระทู้ แต่ไม่รู้อยู่ตรงไหน ยาวมาก 555+
ผมใส่อยู่ครับ โซ่เสตอ 520  หน้า 14 หลัง 43 พอดี

998/4 ม.9 ต.นครสวรรค์ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
เบอร์ 090-2083167 -091-1478606 ฟลุ๊ค tzm

moja

ถามเพิ่มหน่ิยสิครับ
สเตอร์หน้า 14 ฟัน 520 เอาของรุ่นไหนมาใส่
แล้วล้อหลัง กลึงออกหรือปล่าว ?

กาฝาก

อ่านดราม่า ร้านสีชื่อดังในเวปแล้ว .... รู้สึกยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก

ก่อนหน้านี้รู้สึกว่าแกจะมีปัญหาสุขภาพ (เคยอ่านเจอในเวปนี่หละ)

ก็น่าเหงใจอยู่ ทำงานกะสารเคมี ส่วนมากมีปัญหาระบบหายใจทั้งนั้น

แต่เล่นเบิกเงินหมดแล้ว แต่ไม่ได้งานมาเปงปี ..... ใจเจ้าของรถก็เจ็บปวดหนักหนาอยู่

จะพูดในกระทู้ เด่วก็จะกลายเปงดราม่าชุดใหญ่อีก แอบๆ บ่นในนี้ละกัน 5555