Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

สุดยอด

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 03:57:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 01:54:04 หลังเที่ยง
ใกล้ออกทริป  แกลบที่มียังไม่ยุบลงเลย  ใครมาช่วยแบ่งแกลบไปทีครับ  อุ้มแกลบไว้นานแระ
เชิญ..อุ้มคนเดียวต่อไปเถอะ......
วันนี้..เอาเจ้าคันแดง(ไส้แตก)ไปจรัญ 35  แม่งเหมือนคนพึ่งขับ TZ เป็นครั้งแรก  ขับม่ายเป็นสะปะรดเลยเรา
สงสัยไม่ได้ขับมันนาน  มีความรู้สึก ขับยากมากๆๆ...เป็นเพราะอะไรไม่รู้..5555555...กรรมจริงๆๆๆ
@ ท่านสุดยอด...ของที่ท่านสั่งได้แล้วนะครับท่าน   จะเดินทางมาวันไหนจะเตรียมไว้ให้นะครับ.......

คงจะเป็น เสาร์ - อาทิตย์หน้าเลยละครับ อาทิตย์นี้ไม่ว่างเลย ติดเข้าเวร ฝากไว้ก่อนนะครับห้ามคิดดอกค่าฝากนะครับ :( :( :(

นักบิดชนบท

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

*นักการภารโรง*..TZ..

กำหนดการ ทริป ระยอง  วันที่ 4-5 พฤษภาคม 2556 ครับ..ตรงกับเสาร์-อาทิตย์
รายละเอียด จะแจ้งกล่าวเพิ่มเติมที่หลังครับผม......
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

นักบิดชนบท

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 07:17:37 หลังเที่ยง
กำหนดการ ทริป ระยอง  วันที่ 4-5 พฤษภาคม 2556 ครับ..ตรงกับเสาร์-อาทิตย์
รายละเอียด จะแจ้งกล่าวเพิ่มเติมที่หลังครับผม......
555 ตูได้ไปแน่นอน

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

poy

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 03:57:18 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 01:54:04 หลังเที่ยง
ใกล้ออกทริป  แกลบที่มียังไม่ยุบลงเลย  ใครมาช่วยแบ่งแกลบไปทีครับ  อุ้มแกลบไว้นานแระ
เชิญ..อุ้มคนเดียวต่อไปเถอะ......
วันนี้..เอาเจ้าคันแดง(ไส้แตก)ไปจรัญ 35  แม่งเหมือนคนพึ่งขับ TZ เป็นครั้งแรก  ขับม่ายเป็นสะปะรดเลยเรา
สงสัยไม่ได้ขับมันนาน  มีความรู้สึก ขับยากมากๆๆ...เป็นเพราะอะไรไม่รู้..5555555...กรรมจริงๆๆๆ
@ ท่านสุดยอด...ของที่ท่านสั่งได้แล้วนะครับท่าน   จะเดินทางมาวันไหนจะเตรียมไว้ให้นะครับ.......

จับรถผิดก็งี้ละคับรถมายดี ก็บังคับยากเป็นทำดา อย่าเก็บไว้เลยคับส่งมาที่ผมดีกว่า ผมชอบนักรถไม่ดีรถกากผมชอบเก็บ 555+

อ้างจาก: poy เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 09:15:46 หลังเที่ยง

จับรถผิดก็งี้ละคับรถมายดี ก็บังคับยากเป็นทำดา อย่าเก็บไว้เลยคับส่งมาที่ผมดีกว่า ผมชอบนักรถไม่ดีรถกากผมชอบเก็บ 555+

กรรม......อย่าเลยครับ  ขอตัวปรับสภาพคน ให้ได้ก่อนนะครับ .555+
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Mtz

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 07:31:12 หลังเที่ยง
อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 09, 2013, 07:17:37 หลังเที่ยง
555 ตูได้ไปแน่นอน

โดนทำโอที อดไป  อิอิิอิอิอิอิ  ชัวล์!!!!!!!!!!!

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

Hunterzero

เหอๆ  โฟนอินฮาดีเดี๋ยววันหลังโฟนอินเข้าไปใหม่

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

poy

zzmkanzz

43 ม.1 ต.สระกระโจม อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี

Vilator

สวัสดีครับทุกท่าน ได้คุยกับพี่พจ   อยากจะไปลงใต้เที่ยวเลาะตะเข็บชายหาดดีแท้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 11:08:32 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับทุกท่าน ได้คุยกับพี่พจ   อยากจะไปลงใต้เที่ยวเลาะตะเข็บชายหาดดีแท้
ไปด้วยคน สิครับ.....

paula

อยากทำสีนี้จัง ตามทะเบียนขาวน้ำเงิน

นักบิดชนบท

ฝากข่าวถึงเพื่อนๆน้องๆทุกท่านครับ ลุงเกิดเหตุลูกสะบ้าหัวเข่าข้างซ้ายหลุดเมื่อคืนนี้ตอน ตี่ 1 ตอนนี้พึ่งออกจากโรงพยาบาลตอนเที่ยงนี่เอง ขอรักษาตัวสักหน่อยครับเดี่ยวจะขับรถไปเที่ยวกับน้องๆไม่ได้ ตอนนี้นอนบ็อกเข่าอยู่บ้านครับไม่ต้องเป็นห่วงไกลหัวใจเยอะครับ

@@TaJung@@

เข่าไม่ดี  ยังจะเอาเข่ารับน้ำหนักอีก....อิอิอ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

zzmkanzz

พี่ๆครับรถผมความร้อนไม่ขึ้นแต่พอเวลาขับเร็วซัก60อัพน้ำมันจะล้นออกฝามันเป็นเพราะไรครับ :-*

43 ม.1 ต.สระกระโจม อ.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี

Hunterzero

อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 03:23:02 หลังเที่ยง
พี่ๆครับรถผมความร้อนไม่ขึ้นแต่พอเวลาขับเร็วซัก60อัพน้ำมันจะล้นออกฝามันเป็นเพราะไรครับ :-*
ต้องเช็คเซนเซอ ความร้อนกับตัวไมล์ว่าอันไหนเสีย +กับสายไฟขาดหรือเปล่า

ส่วนน้ำมันกระฉอกน่าจะเป็นที่ยางปิดฝาถัง เสื่อมทำให้มันกระฉอกออกมา

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: zzmkanzz เมื่อ มีนาคม 10, 2013, 03:23:02 หลังเที่ยง
แบตได้ใส่ป่าว  เอาสายไฟที่เสียบเซ็นเซอร์จี้ลงกราวด์ดู  เข็มมันดีดขึ้นไหม  น้ำล้นหม้อน้ำ  ท่าทางหม้อน้ำจะตันแล้ว...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

zzmkanzz

แบตสองครับระบบไฟรถผมปรกติครับเพราะพึ่งยกใหม่ทั้งชุดเซ็นเซอปรกติ หม้อน้ำผมพึ่งให้ร้านเขาล้างมาแต่ไม่รู้ว่าจะทำให้ดีหรือเปล่าเพราะเดือนที่แล้วผมเอาเสื้อ tzm มาใส่แล้วลืมล้างตะกรันตอนนี้ถอดออกแล้วเพราะว่าใส่แล้วหัวต่อท่อยางมันเกะกะแบตกับคอย ว่าจะปล่อยใครสนใจถามได้นะครับเสื้อไม่ปลอกไม่ขาวเอาเวอร์เนียวัดยังได้ 59.0 ขาดแต่พูเล่วาวล์กับสปริงลูกปืน