Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

พังอีกก็คว้านขยับไซส์ต่อล่ะ  หมดไซส์ก็หนีไปใส่เสื้อ TZR ละ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

@@TaJung@@

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 10:24:45 หลังเที่ยง
เห้อ ถามไม่มีใครตอบ

สมแล้วไอ TZR

วาล์วขาดยังวิ่งต่อได้ แต่วิ่งเร็วไม่ได้ ถ้าขาดจังหวะเปิดสุดออกตัวก็ไม่มีแรง เพราะมันไม่มีอะไรกั้นพอร์ต

สรุปว่าแค่พอวิ่งกลับบ้านได้  ถ้าขาดระหว่างวิ่งทางไกลก็กว่าจะถึงบ้านก็เหนื่อยน่าดู
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

MaX_TzR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 11:33:29 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ตุลาคม 28, 2010, 10:24:45 หลังเที่ยง
เห้อ ถามไม่มีใครตอบ

สมแล้วไอ TZR

วาล์วขาดยังวิ่งต่อได้ แต่วิ่งเร็วไม่ได้ ถ้าขาดจังหวะเปิดสุดออกตัวก็ไม่มีแรง เพราะมันไม่มีอะไรกั้นพอร์ต

สรุปว่าแค่พอวิ่งกลับบ้านได้  ถ้าขาดระหว่างวิ่งทางไกลก็กว่าจะถึงบ้านก็เหนื่อยน่าดู

ดีใจจัง มีคนสนใจเราแล้ว
รู้สึกมีตัวตนขึ้นมาอย่าบอกไม่ถูกเลยหล่ะ

.

Vilator

อ่า  หลอนเลย มีคนน้อยใจด้วย  ถามต่อครับว่า
     วาล์วขาด  เกิดจากการกดแล้ว บิดแช่  หรือว่าบิดกระชากรอบ หรือว่าเกิดจากสาเหตุไหนบ้าง 
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

MaX_TzR

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 12:18:52 หลังเที่ยง
อ่า  หลอนเลย มีคนน้อยใจด้วย  ถามต่อครับว่า
     วาล์วขาด  เกิดจากการกดแล้ว บิดแช่  หรือว่าบิดกระชากรอบ หรือว่าเกิดจากสาเหตุไหนบ้าง 

ดีๆ ถามเหมือนผมจะถามเลย อิอิ

ตอบด้วยนะ ถ้าไม่ตอบจะงอนอีกรอบละด้วย

.

@@TaJung@@

อ้างจาก: Vilator เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 12:18:52 หลังเที่ยง
แกนวาล์วผลิตมาทนความร้อนได้ไม่สูงพอ  เวลาซัดยาว ๆ ลากยาวๆ มันเลยขาด TZM จะเจอกับวาล์วรุ่น 2 ท่อน
TZR ยังไม่เคยเจอ..

MaX_TzR

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 01:02:38 หลังเที่ยง
แกนวาล์วผลิตมาทนความร้อนได้ไม่สูงพอ  เวลาซัดยาว ๆ ลากยาวๆ มันเลยขาด TZM จะเจอกับวาล์วรุ่น 2 ท่อน
TZR ยังไม่เคยเจอ..
จิงดิ

.

@@TaJung@@

เพราะยังไม่เคยได้ยินว่า TZR ขาดนะ  แถมไม่มี TZR ด้วยอ่ะ

แต่ TZM วาล์วรุ่น 2 ก็ยังไม่ขาดนะ...

Hunterzero

TZRมันเป็นเหล็กนิครับถ้าเหล็กหลอมละก็ลูกสูบกับฝาก็ไม่อยู่ให้เห็นแล้วละลายหมด

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

แกนวาล์ว TZR ก็เป็นมิเนียมเหมือนกัน  กำลังจัดชุด TZR ไว้เผื่อเสื้อพังอยู่

@@TaJung@@

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 08:01:45 หลังเที่ยง
แกนวาล์ว TZR ก็เป็นมิเนียมเหมือนกัน  กำลังจัดชุด TZR ไว้เผื่อเสื้อพังอยู่
อ้ออีกนิดนึง TZR แกนวาลืวหมุนไปด้านหน้ารถ ไม่เหมือน TZM ที่มันหมุนไปด้านหลังรถครับ

จากข้อสังเกตุตั้งแต่ผมใช้ TZM มาตั้งแต่สมัยคันเก่ายังไม่เคยเจอว่าวาล์วขาดเหมือนกัน  หรืออาจเพราะว่าผมเป็นคนที่ถอดวาล์วออกมาล้างบ่อย
พร้อมกับขัดเอาเขม่าที่จับในพอร์ตไอเสียออกเป็นประจำด้วย เลยยังไม่เคยเจอสักที  วิ่งแช่ยาว ๆ จากหนองคายมาอุดรฯก็ยังไม่เห็นว่าวาล์วมันขาดหรือละลายเลย

แต่ท่านอื่นกลับเจอนี่เลยแปลกใจ

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 08:06:14 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ ตุลาคม 29, 2010, 08:01:45 หลังเที่ยง
อ้ออีกนิดนึง TZR แกนวาลืวหมุนไปด้านหน้ารถ ไม่เหมือน TZM ที่มันหมุนไปด้านหลังรถครับ

จากข้อสังเกตุตั้งแต่ผมใช้ TZM มาตั้งแต่สมัยคันเก่ายังไม่เคยเจอว่าวาล์วขาดเหมือนกัน  หรืออาจเพราะว่าผมเป็นคนที่ถอดวาล์วออกมาล้างบ่อย
พร้อมกับขัดเอาเขม่าที่จับในพอร์ตไอเสียออกเป็นประจำด้วย เลยยังไม่เคยเจอสักที  วิ่งแช่ยาว ๆ จากหนองคายมาอุดรฯก็ยังไม่เห็นว่าวาล์วมันขาดหรือละลายเลย

แต่ท่านอื่นกลับเจอนี่เลยแปลกใจ

อยากเจอหรอพี่จุง

ขับมาอุบล จิ เดี๋ยวผมจัดให้ อิอิ

ล้อเล่งน๊า

แต่ก้อแปลก ทำไมพี่มพเจอหว่า

หรือ อากาศ ที่สุรินทร์ มันดีหว่า

เลยทำให้การเผาไหม้มันสมบูรณ์ หมดจด วาล์วมะขาดซะงั้น

stank

ป๊าดดดดดดดดดดดดด

วีอาคันหลังโน้นนนนนนนนนนนนนนน

งามเน๊อะ  ผมคิดว่าเจ้าของต้องหน้าตาดีมากมายเลยนะนั่น

MaX_TzR

อ้างจาก: stank เมื่อ ตุลาคม 30, 2010, 07:04:43 หลังเที่ยง

งามเน๊อะ  ผมคิดว่าเจ้าของต้องหน้าตาดีมากมายเลยนะนั่น

ปูเอง เล่นเองเลยนะพี่ แหม๋ๆรู้ๆกันอยู่รถใคร 5555555+

.

stank

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ตุลาคม 30, 2010, 08:21:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: stank เมื่อ ตุลาคม 30, 2010, 07:04:43 หลังเที่ยง

ปูเอง เล่นเองเลยนะพี่ แหม๋ๆรู้ๆกันอยู่รถใคร 5555555+

แหะ ๆ ไม่มีใครเล่นด้วย  ชงเอง  ตีเองเลย  เหอะ ๆ

MaX_TzR

ขอความเห็นหน่อย

ผมจะเอาท่อเดิมไปผ่าโล่ง
กับ
สั่งท่อลอดใสส่ปลายอลูมิเนียม [ของร้านพี่ปอนด์]

อันไหนจะดีกว่ากันอะครับ
ผมไม่ค่อยสนใจว่าปลายจะดีกว่าเท่าไหร่ยังไงเพราะผมไม่ค่อยได้ซัดยาวๆ

ส่วนเรื่องเสียง อยากได้ประมาณเดินเบาของ dash/LS ตอนใส่ท่อรีดมากๆ เสียงเพราะดี

.

~{ Eak_ThaPra }~

พี่คับอยากทราบว่าใส่ปลายยท่อมิเนียม ผิดกฏหมายไหมคับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Hunterzero

เอิ้ก เห็นว่าท่อTZมันก็โล่งอยู่แล้วนะ   ผ่ามันจะมีโล่ง  ถ้าท่อสูตรมันก็จะมีได้มีเสีย  แล้วแต่ศรัทธาละครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

TZMClub150

อ้างจาก: stank เมื่อ ตุลาคม 30, 2010, 08:30:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ ตุลาคม 30, 2010, 08:21:10 หลังเที่ยง

แหะ ๆ ไม่มีใครเล่นด้วย  ชงเอง  ตีเองเลย  เหอะ ๆ

ก็หน้าตาดีอยู่ แต่น้อยกว่าผมนิสนึง

5555