Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Arm TZ

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ พฤษภาคม 21, 2014, 03:34:28 หลังเที่ยง
ขอความรู้หน่อยสิครับ ลูกสูบแต่ละไซค์เนี่ย มันต่างกันอยู่แล้ว(แหง๋แหละ)

ทีนี้ขนาดใหญ่ความจุกระบอกสูบมันจะเพิ่มขึ้น แล้วลูกไซค์ std กะลูกไซค์ เวอร์ 150 แบบรถผมเนี่ย

มันจะทำให้รถแรงขึ้นเยอะจนรู้สึกได้ไหมครับ? เพราะผมจำอารมณ์รถเดิม ๆ ไม่ได้แล้วอ่ะครับ(เคยขี่เมื่อ 20 ปีก่อน)

เพราะตอนนี้รถผมมันล่อไป ไซค์ 150 แล้วอ่ะ แล้วมันจะกินน้ำมันต่างกันเยอะไหมครับ?

รถผมเสื้อ tzr สภาพตามลายเซ็น  ขี่เทียบสมัย std ที่ได้เสื้อ tzr มา กับสมัยที่คว้าน s.100 ก็พอรู้สึกได้ว่าแรงบิดดีขึ้นรอบมาไวกว่าเดิมดึงดีกว่าพอรู้สึกได้ แต่ปลายไม่ต่างกันเท่าไหร่

แล้ว s.100 ก็ไส้แตกไปเนื่องจูนบางแล้วเเอาไปเล่นโหด ก็เลยคว้านมาเป็น s.150 รอบต่่ำดีขึ้นดึงดีขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยจะต่างกับ s.100 เท่าไหร่ แต่ถ้าเทียบ std กับ s.150 ผมว่าต่างกันแบบรู้สึกได้

รถผมทำไฟแก่กับเก็บงานพอร์ทไอดีให้เนียน แต่่ไม่ได้ขัดลื่นขี้เกียจทำ นมหนูผมคว้านเอา ตอนนี้รูเบ่อเร่อใหญ่จะเท่าเบอร์ 270 แล้วเพราะเติม e20 กับผผสมถังล้วนๆ ผมคว้านนมหนูทีละนิดตามไซร์ลูกสูบ คงเข็มเร่งไว้ที่ล็อค 3 ครับ

น้ำมันกินขึ้นนิดหน่อยครับ สรุป แรงขึ้น กินขึ้น ร้อนขึ้น แช่ยาวๆเสี่ยงไส้แตกมากขึ้นถ้าจูนไม่ดี

noomania

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ชื่อหนุ่มนะครับ ขี่tzrชุดสีvr เป็นรุ่นดรั้มเบรคหลังครับ อยุ่แถวๆวงเวียนใหญ่-สี่แยกบ้านแขกครับ idline- noomania  @มาได้นะครับ เมื่อไรจะมีมีตติ้ง yamaha บ้าง มั่ยเอ่ย หรือจะรวม 2t เลยอะครับ มีอย่างไงบอกล่าวด้วยนะครับ
^ ^

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

อะไหล่มันหายาก ก็ค่อยๆใช้กันนะครับ  อิอิ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Vilator

ช่วงนี้ ชาวเรายามาฮ่า คงงดการชุมนุม เนื่องจากอยู่ในช่วงเก็บของจากการชุมนุมกลับบ้าน ฮ่าๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Vilator

จากกระแสช่วงนี้ ยามาฮ่ามีกระแสงแรงขึ้นมาบ้างแล้วครับ คาดว่าคงมีการนัดรวมกลุ่มมิตติ้งกันแน่ๆๆ รอชมต่อไป อิอิ

Arm TZ

อะไหล่หายาก แต่ผมลาก 12000 ประจำครับเย้ยไส้แตก อิอิ

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Vilator

กาฝาก

เย้ ๆ ๆ มีคนเล่น จะได้ขายออกมั่ง กองท่วมโกดังแระ  ;)

Vilator

สนใจขายและแบ่งของกันใช้ เชิญใช้บริการ FB ที่กลุ่ม yamaha_2Tclub ได้นะครับ อิอิ

นักบิดชนบท

ได่ข่าวว่ามีพวกบ้าเทพอีกแล้วสิ ระวังไปเจอเทพจอมปลอมเข้าเถอะ เทพรู้จักมักเก็บตัวเงียบนะ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Arm TZ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Lek_GT

ลงชื่อครับ ผม Lek ครับ TZR ชลบุรี

ขอเก็บความรู้ครับ.

maxybobby

อ้างจาก: Lek_GT เมื่อ พฤษภาคม 31, 2014, 11:16:30 ก่อนเที่ยง
ลงชื่อครับ ผม Lek ครับ TZR ชลบุรี

ขอเก็บความรู้ครับ.

ยินดีต้อนรับครับผม

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Rud_TZM

ลงชื่ออีกครั้ง ผม รุด ครับ TZRR จ. กำแพงเพชร
ณัฏฐพล  อินทนาคา 
กรุงไทย  6211449925   ออมทรัพย์
349 ม. 2 ต. แม่ลาด อ .คลองขลุง จ . กำแพงเพชร  62120
083-870-8548