Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:45:10 หลังเที่ยง
กลับมาสุรินทร์แล้วค๊าบ  กลับมาคราวนี้เสียปั๊ม 2T TZM ไป 1 ตัว เพราะซื้อชุดซ่อมปั๊มมาได้  รื้อปั๊มปุ๊บ ชุดซ่อมใช้ไม่ได้ ซีลล์ใหญ่กว่าของติดรถ เซ็งเป้ด  โชคดีมีปั๊ม TZR ใส่ไว้ใต้เบาะ เลยยัดลงแทนซะเลย  กลับบ้านงวดนี้ ได้ BP VISTRA3000 มา 5 ขวด  เอิ๊ก ๆๆๆ ค้างสต๊อกมานาน ราคาไม่ลดสักบาท เอิ๊ก ๆๆๆ

ท่าน TONGTZM ของที่ให้ฝากซื้อได้มาครบแล้วเด้อพรุ่งนี้แพ๊คของเตรียมส่งเด้อ

กลับบ้านปีใหม่  ได้ คอมฯตู้เย็นมา 1 ตัว 2T 6 ขวด(BP 5 VELLOIL 1)  พี่โจให้ปั๊ม 2T TZR มา 1 ตัว เสื้อสูบ TZR ก็เอามาแล้วเตรียมตัวทำ MZR แย้ว เอิ๊ก ๆๆๆ

ตัวหอม ฝาสามเหลี่ยมรึป่าวพี่จุง

@@TaJung@@

แม่นแล้ว  ห๊อมหอม  พอดีแวะไปบ้านเพื่อนแม่ที่เปิดเป้นร้านซ่อมมานานเห็นบนชั้นราวๆ 2 โหล แอดว๊านรุ่นเก่าอีก เพียบ BP 0.5 อีกเพียบรุ่นแถมผ้าขนหนู  เอิ๊ก ๆๆๆ  งานนี้ใช้กันข้ามปี  หมดแล้วก็ไปซื้อเอาใหม่ให้หมดร้าน หุหุหุ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:51:28 หลังเที่ยง
แม่นแล้ว  ห๊อมหอม  พอดีแวะไปบ้านเพื่อนแม่ที่เปิดเป้นร้านซ่อมมานานเห็นบนชั้นราวๆ 2 โหล แอดว๊านรุ่นเก่าอีก เพียบ BP 0.5 อีกเพียบรุ่นแถมผ้าขนหนู  เอิ๊ก ๆๆๆ  งานนี้ใช้กันข้ามปี  หมดแล้วก็ไปซื้อเอาใหม่ให้หมดร้าน หุหุหุ

กรี๊สสสสสสสสสสส  อยากได้เด้

ทำไงถึงจะได้หว่า อิอิ

@@TaJung@@

จะเอากี่ขวดเดี๋ยวส่งไปให้ 2 ขวดพอมั๊ย...แลกกับที่ส่งไมล์ TZR250 มาให้ลอง..
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:55:50 หลังเที่ยง
จะเอากี่ขวดเดี๋ยวส่งไปให้ 2 ขวดพอมั๊ย...แลกกับที่ส่งไมล์ TZR250 มาให้ลอง..

ขวดลิตรหรอพี่ อิอิ

มีไมล์ตัวสุดท้ายอยู่อันนึงพร้อมโครงเหล็ก ทำไงดีหว่า

@@TaJung@@

ขวดลิตรจ้า.....

ไมล์รุ่นสุดท้ายไม่เอาแล้ว พังง่าย....

TONGTZM

ครับ ๆ ขอบคุณครับ  เพิ่งกลับมาวันนี้เหมือนกัน

----------------------

ใครเคยใช้เครื่องขัดกระดาษทราย  ขัดแฟริ่งเตรียมทำสีบ้าง  
มันจับถนัดไหมครับ  เวลาเข้าตามซอก  หรือใช้เครื่องเจียใส่ใบขัดน่าใช้กว่า

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

TZMClub150

พังง่ายขนาดนั้นเลย หรอพี่จุง

แล้ว ไมล์อันนั้น ใช้ได้ปกติรึยังอ่ะครับ

TZMClub150

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:00:58 ก่อนเที่ยง
ครับ ๆ ขอบคุณครับ  เพิ่งกลับมาวันนี้เหมือนกัน

ใครเคยใช้เครื่องขัดกระดาษทราย  ขัดแฟริ่งเตรียมทำสีบ้าง  
มันจับถนัดไหมครับ  เวลาเข้าตามซอก  หรือใช้เครื่องเจียใส่ใบขัดน่าใช้กว่า

มือ ดีที่สุดครับ

ใช้เครื่องเข้าลึกเกิน ต้องมานั่งโป๊ว กันใหม่หมดครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:01:33 ก่อนเที่ยง

แล้ว ไมล์อันนั้น ใช้ได้ปกติรึยังอ่ะครับ

ของติดรถพัง ไมล์ขึ้น แต่เลขทริ๊ปไม่เดินเพราะเฟืองรูด  ซื้อของใหม่มือ 1 จากเจ้าแป๊กมาใส่ วิ่งได้ 300 กิโล เฟืองก็รุดเหมือนกัน เลยเอาของรุ่นแรกมาใส่ดีกว่าทนสุดๆแล้ว  ส่วนไมล์ TZR250 ยังนอนอยู่ที่ office อยู่จ้ายังไม่ได้เอากลับมาบ้านทำเลย

MaX_TzR

ออโต้ลูป หอมๆ ขวดเท่าไหร่อะตาจุง  น่าสน

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

TZMClub150

อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:04:37 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:01:33 ก่อนเที่ยง

ของติดรถพัง ไมล์ขึ้น แต่เลขทริ๊ปไม่เดินเพราะเฟืองรูด  ซื้อของใหม่มือ 1 จากเจ้าแป๊กมาใส่ วิ่งได้ 300 กิโล เฟืองก็รุดเหมือนกัน เลยเอาของรุ่นแรกมาใส่ดีกว่าทนสุดๆแล้ว  ส่วนไมล์ TZR250 ยังนอนอยู่ที่ office อยู่จ้ายังไม่ได้เอากลับมาบ้านทำเลย
อ้อ นึกว่าทำเสร็จแว้ว

อิอิ

@@TaJung@@

ไปซื้อมาราคาเก่าตามข้างขวด 120 อ่ะจ้า  กลับบ้านรอบหน้าเดี๋ยวค่อยไปซื้ออีกดีกว่า แอดว๊านที่ร้านก้ของรุ่นเก่าเหมือนกัน มีเพียบ

ปอลิง.  อยู่อุดรฯโน่น...

TONGTZM

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:02:49 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:00:58 ก่อนเที่ยง

ใช้เครื่องเข้าลึกเกิน ต้องมานั่งโป๊ว กันใหม่หมดครับ
คือ  ผมพลาดเอาน้ำยาลอกสีมาใช้กับแฟริ่งอ่ะครับ
สีพองปุ๊ปเอาเกียงโป๊วขูด  แคว๊ก ๆ  อกไก่เละหมดทั้งข้าง  เอิ๊ก ๆ คงได้โป๊วทั้งชิ้นแน่ ๆ

6 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 4                                                                                                                   ขั บ เ ร็ ว ไ ม่ เ ป็ น     เ น้ น ขั บ ห ล่ อ

8 0. . . . . . เ กี ย ร์ . . . . . . 6  ห ม ก ป อ ก ก ก ก เ เ ล้ ว ว ว ว ว . . . . . . ค า ร์ บู ตั น . . . . . . 5 5 5 5 5

T Z M  ลู ก พ่ อ จ ง ฝ่ า ส า ย ล ม เ เ ห่ ง ก า ล เ ว ล า

ย้ อ น ก ลั บ ไ ป ส มั ย พ่ อ เ เ ล ะ เ จ้ า ยั ง ห นุ่ ม . . . . . . เ เ ต่ ต อ น นี้ พ่ อ เ เ ค่ ห นุ่ ม ม า ก ขึ้ น เ ท่ า นั้ น เ อ ง

@@TaJung@@

โสงสายปายนอนกานโหมดแย้ว....ง

กลิ่น 2T หึ่งเลยวุ๊ย ขนาดยังไม่ได้เปิดขวดเลย...

MaX_TzR

120 หรอ เท่ากับเชล ป๋องดำเลยอะ อยากได้ซักป๋องมาลองดูจัง

ค่าส่งแพงเปล่า

.

narokawayg

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:09:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: narokawayg เมื่อ มกราคม 02, 2011, 05:44:06 ก่อนเที่ยง

ประกอบแล้วๆ

ถอดเอง รื้อเอง ล้างเอง ขัดเอง ทำสีเอง ประกอบเอง คนเดียว -*-

ตอนแรกว่าจะใช้สีกา แต่สีกาไม่ว่าง อาตมาเลยพ่นเองซะ

ไม่ปลื้มกับ Pylac เลย ติดใจ Leyland มากกว่า ถูกกว่าด้วย

น๊อตทุกตัว ถอดออกแล้ว ลอกสนิมออกทั้งหมด แล้วเคลือบด้วบแลคเกอร์ แล้วทาด้วยจารบี ก่อนประกอบกลับเข้าไป

ซับเฟรมทุกตัว ล้างสนิม+ลอกสีทั้งหมด

ล้อก็ลอกสี เจียรแต่ง รองพื้น ลงสีจริง 3รอบ แลคเกอร์อีก 5 รอบ น่าจะได้

ยกเว้นโครงกะสวิงอาร์ม ไม่ได้ลอกสี ขัดๆ กัดสนิม แล้วลงสีจริงเลย 3 รอบ ไม่รองพื้นด้วย โหด อิอิ ตามด้วยแลคเกอร์อีก 5 รอบ มั้ง

งานสีทั้งหมด ทิ้งให้โคตรแห้งสนิท 2 วัน

ยางใส่ยากมาก เอาไปร้านยางให้มันใช้เครื่องใส่ให้ ต้องย้ำตลอดอย่าให้ล้อเป็นรอยนะ จนมันกลัวไปเลย

ใส่ตอนแรกไม่ขึ้นขอบ ปล้ำตั้งนานกว่าจะเข้า ลีลาเยอะน่าดู...

ว่าแต่ยางหลัง ที่ห่อมันแปะ 130/80 แต่ที่ยางมันเป็น 130/70 หว่า งงๆ

เหลือเวลาทำอีก 2 วันจะเสร็จไหมวะเนี่ยยยยย

รอชมครับเผื่อเป็นแนวทางในการทำสีครับ

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ มกราคม 02, 2011, 09:47:18 หลังเที่ยง
ท่าน narokawayg ยาง 130 ใส่แล้วเป็นไงบ้าง ถ่ายมาดูชัด ๆ ทีเน้อ  :(

ทั้งสองท่าน รบกวนรอสักหน่อยนะครับ ประกอบจะเสร็จแล้ว

อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:57:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Tajung เมื่อ มกราคม 02, 2011, 11:55:50 หลังเที่ยง

ขวดลิตรหรอพี่ อิอิ

มีไมล์ตัวสุดท้ายอยู่อันนึงพร้อมโครงเหล็ก ทำไงดีหว่า

เท่าไรห่ครับ PM

TZMClub150

อ้างจาก: TONGTZM เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:13:09 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: GiFt_2T_UbOn เมื่อ มกราคม 03, 2011, 12:02:49 ก่อนเที่ยง

คือ  ผมพลาดเอาน้ำยาลอกสีมาใช้กับแฟริ่งอ่ะครับ
สีพองปุ๊ปเอาเกียงโป๊วขูด  แคว๊ก ๆ  อกไก่เละหมดทั้งข้าง  เอิ๊ก ๆ คงได้โป๊วทั้งชิ้นแน่ ๆ

โอ้ งานงอกแล้ว เคยใช้น้ำยาลอกสีลอก แฟริ่งนี่แหละ

แล้วมันโก่งงจนเสียศูนย์เลย อิอิ

ถ้าขนาดนั้นแล้วก็เอาเครื่องขัดกระดาษทรายขัดโลด ครับ ยังงัยๆ ก็ต้องโป๊วใหม่อยู่แล้ว

แต่มือเบาๆ ด้วยเด้อครับ ละก็อย่าเอาเบอร์หยาบ มาก เพราะเครื่อง เจียร รอบมันก็หนักเอาการอยู่

MaX_TzR

ตัดใจ ขัดแล้วพ่นใหม่เลย อันที่ติดไปแล้วก็เอาเทปปิด แล้วขัดนั้นอย่างนั้นแหละ เห้อ เหนื่อยๆๆๆ ทำตั้งแต่หัววัน นี่ก็เย็นละ ยังไม่เสร็จเลย  แค่4ชิ้นเองนะเนี้ย เวร

.

Mtz