Main Menu

ใครขับ YAMAHA TZR-TZM มาลงชื่อกันหน่อย

เริ่มโดย tunder, มีนาคม 17, 2010, 10:02:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

beat_125

เเวะมาลงชื่อครับ ขี่  vrr ตัวสองครับของพ่อ ครับ ตอนนี้ ขี่ไม่ได้ครับ เเหวนลูกสูบหัก รอเปลี่ยนครับ
ป.ล.จะผิดไหมครับที่ผมอายุ 14 เรียน ม.3 เเต่ชอบรถ2 จังหวะครับ

@@TaJung@@

อ้างจาก: beat_125 เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 08:52:52 หลังเที่ยง
เเวะมาลงชื่อครับ ขี่  vrr ตัวสองครับของพ่อ ครับ ตอนนี้ ขี่ไม่ได้ครับ เเหวนลูกสูบหัก รอเปลี่ยนครับ
ป.ล.จะผิดไหมครับที่ผมอายุ 14 เรียน ม.3 เเต่ชอบรถ2 จังหวะครับ
อายุเท่าไหร่ไม่สำคัญ  มันอยู่ที่ความจริงใจมากกว่า...คบหาเป็นพี่เป็นน้องได้...
อายุยังน้อย เล่นของแรง  ก็ยั้งใจบ้าง  ขี่รถเร็วอย่าลืมใส่หมวกป้องกันตัวเองด้วย...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 08:56:38 หลังเที่ยง
อ้างจาก: beat_125 เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 08:52:52 หลังเที่ยง
อายุเท่าไหร่ไม่สำคัญ  มันอยู่ที่ความจริงใจมากกว่า...คบหาเป็นพี่เป็นน้องได้...
อายุยังน้อย เล่นของแรง  ก็ยั้งใจบ้าง  ขี่รถเร็วอย่าลืมใส่หมวกป้องกันตัวเองด้วย...
แล้วทามม่าย ไม่บวก 1 ให้น้องละ   
ผมขอต้อนรับด้วยใจที่กล้าเล่น 2 ที...เอาม้าไปขี่ 1 ต้ว...
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

beat_125

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 08:56:38 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ พอดีเป็นรถพ่อ มันเป็นอดีตที่สำคัญครับ ผมมี beat โครง ls คันหนึ่งครับ ขี่เเต่ beat ครับ ส่วนรถพ่อ(VR)อยากทำไห้เดิมที่สุดครับ ล้มหลายรอบเเล้ว พอดีว้่ บ้านเป็นร้านขายของเก่า ได้ของเยอะเเยะครับ รวมทั้ง โครงbeatกับเครื่อง พอประมาณ1เดือนได้โครง ls มีพี่คนหนึ่ง เขาเเปลงไห้ผมครับ อยากได้ชุดสีรอบคันครับของ VR ครับ อ้อ ใครอยากได้ อะไหล่ ZR สั่งได้ครับ 

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 09:09:00 หลังเที่ยง
แล้วทามม่าย ไม่บวก 1 ให้น้องละ   
ผมขอต้อนรับด้วยใจที่กล้าเล่น 2 ที...เอาม้าไปขี่ 1 ต้ว...

ขอบคุณมากๆครับ พอดีเป็นรถพ่อ อยากทำไห้กลับมาวิ่งได้ครับ ทุกวันก็ขี่ 2 T อยู่ครับ ขี่beatโครงls ครับ

poy

ยินดีต้อนรับคับ จะเรียกน้องหรือพี่ดีหว่าอายุเท่ากันเลยอิอิ 1ม้าเพิ่มพลัง

poy

รูปสวยบรรยากาศสวดยอด สาวๆสวยทุกคนหนุ่มๆก็หล่อทุกท่าน

nana9442

ธเนศร์ ทนุพล  081-3988845
กรุงไทย 734-0-17352-8
ขายชุดสี KAWASAKI ZX SERPICO KR ของใหม่แท้ศูนย์
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=75561.

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

นักบิดชนบท

อ้างจาก: Mtz เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 08:45:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Vilator เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 06:28:11 หลังเที่ยง
กลับมาแย๊ววว   เป็นทริปที่ผม อัดยาวๆๆ 140 ตามไมล์ตอน สามทุ่มกว่าๆๆ  เพลินๆๆๆๆ   ทริปนี้ ขอบคุณตาเอ็มที่จัดทริป ผมสนุกมากและขอบคุณพี่น้องที่ร่วมออกทริปได้วิ่งได้ซัดกันยาวๆๆๆ สนุกครับ   ออกทริปตามคอนเซปเดิมของผม ซ่อมรถก่อนออกทริป 1 ชั่วโมง   ตัดโซ่ ซื้อยางหน้า เปลี่ยนยางหน้า IRC wing 100-80-17 วิ่งหนึบๆๆ ราคา 1160 สะพานควาย
    ทริปนี้  ผมอร่อยกับกุ้งย่าง 4 ไม้ซัดเกลี้ยงและที่สำคัญ หลอยกินข้าวโพดต้มของตาชาญ  อาหย่อยๆๆๆๆๆๆ  นี่ถ้ามีตานัทมาอีกคน  ผมว่าคงปล่อยมุขเสียบมุขกันกระจาย  และทริปนี้ได้นั่งคุยกับท่านสุดยอดยาวๆๆๆๆๆ   แหม   มิตรภาพนี่มันสนุกและมีความสุขอย่างนี้นี่เองครับ 
    ออกทริป แค่ใจพร้อม เรื่องรถเดี๋ยวค่อยๆปรับกันไป  น้ำใจและมิตรภาพเกิดก็ออกทริปกันนี่ละก๊าบบบบ

ตามนั้นครับ ขอบคุณุกๆท่านมากๆครับที่มาร่วมงาน   ปีนี้แฟนผมดีใจมากๆที่คนรักเราเยอะขนาดนี้  ถึงแม้จะไม่ได้จุดเค๊กกันเนื่องจากผิดแผนไปนิดนึง(จริงๆทริปนี้  สาวๆเขาตั้งใจจะเซอร์ไพรซ์ พี่วิท พี่โต้ง และก็ตั้น เนื่องจากวันเกิด ใกล้เคียงกันทั้งสามคน กะเป่าเค๊กอวยพรให้ทั้งสามคนเลย )
    แต่   "ทริปจบ มิตรภาพไม่เคยจบ"  ทริปหน้าขอเชิญอีกนะครับ
ลุงไปไม่ได้ช่วงนี้ทุกกล่องตัดหมด

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

TeeTZR

ถามอ่ะไรหน่อยได้มั๊ยคับ
TZR ผมเหมือนจะมีปันหาเรื่องความร้อนนะ น้ำหม้อน้้ำแห้งเร้วมาก
รถผมเคยสูบติดแต่ถอดออกมา สูบก็กลายเป็นปกติ ปลอก ก็ไม่เป็นรอย
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเหตุนี้หรือป่าว
อีกข้อที่ผมคิดไว้คือ ตอนขับรถเหมือนมีน้ำออกมาจากท่อ
ทีแรก คิดว่าเป็นเขม่า ออโต้ลุป
พอเอามือไปลองดู เป็นน้ำธรรมดา แบบนี้ ฝาสูบโก่งหรือเปล่า ??

นักบิดชนบท

อ้างจาก: TeeTZR เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:43:33 หลังเที่ยง
TZR ผมเหมือนจะมีปันหาเรื่องความร้อนนะ น้ำหม้อน้้ำแห้งเร้วมาก
รถผมเคยสูบติดแต่ถอดออกมา สูบก็กลายเป็นปกติ ปลอก ก็ไม่เป็นรอย
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะเหตุนี้หรือป่าว
อีกข้อที่ผมคิดไว้คือ ตอนขับรถเหมือนมีน้ำออกมาจากท่อ
ทีแรก คิดว่าเป็นเขม่า ออโต้ลุป
พอเอามือไปลองดู เป็นน้ำธรรมดา แบบนี้ ฝาสูบโก่งหรือเปล่า ??

ตามที่ท่านบอกมา จากที่เคยคุยกับเหล่า สว ทุกท่าน อาจจะเป็นแบบที่ท่านแจ้งมาครับ
ต้องรอ ท่านจูง เทพสายสาม มาตอบครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

Hunterzero

poy

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: นักบิดชนบท เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:49:16 หลังเที่ยง
อ้างจาก: TeeTZR เมื่อ มีนาคม 03, 2013, 10:43:33 หลังเที่ยง

ตามที่ท่านบอกมา จากที่เคยคุยกับเหล่า สว ทุกท่าน อาจจะเป็นแบบที่ท่านแจ้งมาครับ
ต้องรอ ท่านจูง เทพสายสาม มาตอบครับ

น่าจะเป็นที่ฝาสูบนะครับ  ลองดูที่โอริงฝาสูบด้วย ว่ามันขาดหรือเปล่า  เพราะอาการแบบนี้ ปัญหาที่ฝาแน่นอนครับ  ไม่เกี่ยวกับเสื้อปอกหรือไม่ปอก
และถ้าโอริงเราใส่ไม่ดี น้ำจะผ่านเข้า ไอดี/ไอเสียได้  ดูที่หัวเทียนเป็นหลัก ว่าแชะหรือเปล่า   ตามนี้ครับ....

สวัสดียามเช้าครับทุกๆท่าน  ออกทริปงานนี้ กล่องบอกสนุกมันมาก  และ ได้เพื่อนที่เข้าขากันดี.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

สุดยอด

นักบิดชนบท

Vilator

น้ำออกปลายท่อ  ถ้าสงสัยก็เปิดฝาเปลี่ยน โอริง ทำเองง่ายๆนะครับแต่ถ้าลองเปลี่ยนโอริงแล้วไม่หาย  ก็ว่ากันสเตปต่อไปสำหรับการ โมดิฟาย เด้อ

ปล.  ตาชาญชอบนอนตะแคงข้าง  เข้าทางตาจุงเลยครับอิๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

BigChang

ถึงมึงจะคิดว่ากูมานเลวกูก็อยู่ของกูได้กับเพื่อนด้วยใจล้วนๆโดยที่ไม่ต้องมีคนดีอย่างพวกมึง พวกกูอยู่กันได้ด้วยใจไม่ใช่ตอแหลใส่กันไปวันๆ เบื่อจริงๆเลยพวกชอบแทงข้างหลังเพื่อน

maxybobby

ปัญหาน้ำแตก

โอลิง ฝาสูปครับ  ถอดมาปลี่ยน  จบเลย

เพราะแรงจุดระเบิดทำให้เกิดแรงดันไปรอบ ๆ ถ้ามีตรงใหนที่รั่ว (แม้แต่เล็กน้อย)

แรงดันก็จะแทรกซึมไป  ดันไปยังช่องทางน้ำ

ส่วนที่  น้ำออกปลายท่อ  มีอีก 1 อย่างคือ

ประเก็นตีนเสื้อไม่สนิดกัน  อันนี้ผมก็เคยเป็น  น้ำถูกดูดเข้าไปในเสื้อแล้วดันออกไปยังช่องใอเสียออกปลายท่อ

สรุปว่า

ถ้าท่านจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งบนล่างเลยครับ

ถ้าฝาไม่บิ่น  หายชัวครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Hunterzero