Main Menu

ช่วยด้วยครับ ! Nova-tana rs. 5เกียร์ เข้าเกียร์4แล้วดับบ .!

เริ่มโดย Notjif220157, กันยายน 08, 2014, 08:23:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Notjif220157

Nova-tana ผมคันนี้ได้มาจากน้าแหนผมเมื่อวานนี้ครับบ  ทุกอย่างปกติดีแต่ว่า
พอเข้าเกียร์4แล้วดับไปเลยพอไปถามช่างช่างก็บอกไม่รุ้ผมจะทำไงดีครับช่วยบอกและแนะนำผมที
ผมพึ่งเคยใช้รถ2จังหวะเลยไม่รุ้อัไรมากมายอ้ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าที่มาให้คำแนะนำกับผม  :D

aoaaued

ข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องยนต์น้อย แนะนำก็ได้แค่เดา โอกาสไม่ใช่มันก็สูง 
ควรมีข้อมูลเครื่องยนต์บ้าง เช่นฟิตมานานรึยัง ระบบไฟเป็นมายังไงใช้ของเดิมรึเปล่า ระบบนำมันคาบูเรเตอร์ของเดิมหรืออะไร ปรับแต่งยังไงอยู่  ระบบเกียร์เป็นยังไง  ยิ่งมากยิ่งเดาอาการบกพร่องได้ง่ายครับ
ง่ายๆ เกียร์4ดับ ก็ผ่านไป เกียร์ 5 โลอ   อิอิอิ