Main Menu

โนวา ข้อเหวี่ยงบีท

เริ่มโดย golf222, สิงหาคม 15, 2014, 12:49:57 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

golf222

พี่ ๆ ครับ คือผมจะเอาข้อเหวี่ยงบีทมาใส่โนวาตัวห้าเกียร์  อยากรู้ว่าต้องแปลงอะไรบ้างครับ

เอามาใส่เลยได้มั้ย ต้องแปลงอะไรตรงไหน ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ซื้อข้อมาแลัว แต่อยากรู้ว่าจะใส่เลยได้ป่าว

golf222

ratree

ปรึกษาร้านโมฯใกล้บ้านดิ  พกกะตางค์ไปด้วยนะ  อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

golf222

คือผมลือเครื่องเองประกอบเองครับ ร้านแถวบ้านผม เก่งๆก็ประยางกับตั้งโซ่

สงสัยต้องลองใส่เองแล้วหรือเนี่ย ได้ข้อมาแล้ว ไม่แน่ใจว่าลูกปืนข้างข้อมันจะเท่ากันหรือป่าว

tongtp103

รู้สึกจะตัดเฟืองปั้มน้ำออกอย่างเดียวนะครับ แล้วก็ลูกปืนข้างข้อใช้ของ Nova แค่นี้นะครับ '

golf222

อ้างจาก: tongtp103 เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 01:36:31 หลังเที่ยง
รู้สึกจะตัดเฟืองปั้มน้ำออกอย่างเดียวนะครับ แล้วก็ลูกปืนข้างข้อใช้ของ Nova แค่นี้นะครับ '

ตัดออกแล้วครับ  ลูกปืนนี้ใช่เบอร์เดิมของโนวาเลยใช่ป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ

วิทย์_2T

ไส่ได้เลยครับ แค่ตัดเฟื่องปลายข้อออก ลูกปืนใช้ของโนวา ตัวครัชมือครับ ทั้งซ้าย ขวา ยกชามครัชบีท เฟืองขับมาลงด้วยครับ แจ่ม  รับลองมัน ผมใส่อยู่

golf222

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 02:56:39 หลังเที่ยง
ไส่ได้เลยครับ แค่ตัดเฟื่องปลายข้อออก ลูกปืนใช้ของโนวา ตัวครัชมือครับ ทั้งซ้าย ขวา ยกชามครัชบีท เฟืองขับมาลงด้วยครับ แจ่ม  รับลองมัน ผมใส่อยู่

คือลูกปืนต้องใช่ของโนวา ตัวครัชมือใช่ป่าวครับ  ใส่แล้วชุดครัชเดิมๆเพืองขับครัชใส่ของเดิมได้ป่าวครับ หรือต้องใช่ของบีท

วิทย์_2T

อ้างจาก: golf222 เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 05:02:58 หลังเที่ยง
อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 02:56:39 หลังเที่ยง

คือลูกปืนต้องใช่ของโนวา ตัวครัชมือใช่ป่าวครับ  ใส่แล้วชุดครัชเดิมๆเพืองขับครัชใส่ของเดิมได้ป่าวครับ หรือต้องใช่ของบีท
ใช่ครับ   ชุดครัชใช้ของเดิมได้ครับ แต่ของบีทจะดีกว่าครับ

golf222

อ้างจาก: วิทย์_2T เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 10:14:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: golf222 เมื่อ สิงหาคม 16, 2014, 05:02:58 หลังเที่ยง

ใช่ครับ   ชุดครัชใช้ของเดิมได้ครับ แต่ของบีทจะดีกว่าครับ

ขอบคุณมากครับผม ได้เอาข้อไปอัดลูกปืนใหม่อย่างเดียว

aoaaued