Main Menu

เรื่องการต่อไฟหน้าและชาร์ตแบตด้วยจานไฟ

เริ่มโดย TAR@DashRacing Chanthaburi, สิงหาคม 10, 2014, 06:27:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TAR@DashRacing Chanthaburi

ตามหัวข้อเลยครับ
ตอนนี้ผมเดินสายไฟรถใหม่ รถแดช ผมเริ่มงงกับการต่อไฟหน้าให้มันติดตามอัดตราการเร่งขิงรถอ่าครีับทำยังไวครับ
ตอนนี้ผมทำได้แค่ต่อตรงไฟหน้าาครับ พอจี่ไปนานๆแบตไม่พอ ตอนรี้ผมก้อเลยขี่ไม่มีไฟหน้าเลย อยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ

ผมเพิ่งเปนมือใหม่เดินสายไฟรถ :-*

TAR@DashRacing Chanthaburi

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด สายไฟสีเหลืองที่มาจากมัดข้าวมต้มคือ ไฟบวกที่ต่อกับไฟหน้าและไฟท้าย
ส่วนสายสีข่าวคือสายไฟที่เข้าแผ่นชาตร์ติ เพื่อแปลงจากไฟ ac เป้ร dc เพื่อชาร์ติเข้าแบต ใช่ไหมห๊ะ ??