Main Menu

แนะนำวิธี แก้ไขเบรค HONDA WAVE110 ด้วยครับ

เริ่มโดย MAX_PEGASUS, สิงหาคม 08, 2014, 02:06:50 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

MAX_PEGASUS

คือ เบรคหลัง เป็นดั้มเบรค เบรคไม่อยู่ ออกมาใหม่ก็เบรคไม่อยู่ไหลปรี๊ดไหลปรื๊ด คิดว่าเพราะผ้าเบรคก็เปลี่ยนใหม่ก็เหมือนเดิม แต่เวลาฝนตกโดนน้ำ แหมเบรคดีจังเอาอยู่ พอแห้งเหมือนเดิม พอดีแฟนใช้ ขับไม่ค่อยเก่งด้วย แถมเบรคหลังอีก ปัจจุบัยก็ใช้ดิสหน้าช่วย กลัวอันตราย ช่วยบอกวิธีแก้ไขปรับแต่งให้มี เบรคอยู่ ไม่ไหลลื่นที่ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

รังดุมล้อ   มันสึกมากไป หรือเปล่า ผ้าเบรค จึงจับไม่ติด

ลองไปซื้อ ผ้าเบรค ตรงรุ่น ยี่ห้อ  ยาซากิ แบบ มีร่องมาใช้ดูครับ

เนื้อผ้าเบรค มันจะหนา กว่า ของแท้เดิม  ทำให้ เวลา กดเบรค ผ้าเบรคมันจะจับรังดุมได้มากและดี กว่าเดิม

.   
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

ได้จัดการตามเพื่อนๆสมาชิกแนะนำรึย้ง   สำหรับดัม์เบรค ลองหาชัน(ชันที่ใช้ยาเรือ ที่เป็นผงๆ)หยอดซิครับ ปึ๊กอยู่ๆ