Main Menu

NSR250

เริ่มโดย Tathata, กรกฎาคม 24, 2014, 08:19:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tathata

รถNSR250นี่น่าเล่นมั้ยครับ อะไหล่หายากมั้ยครับ แล้วถ้าเครื่องพัง สามารถเอาN-PROใส่แทนได้มั้ยครับ

nattawat

ขอตอบแบบคราวๆ นะครับ
Nsr 250 มันค่อนข้างหายากครับ อะไหล่ก็หายากไปตามๆกัน ครับ
ถ้ายกเครื่องเอ็น โปร ใส่ก็ได้ครับ (ไม่มีอะไรที่ช่งไทยทำไม่ได้ครับ)แต่มันจะเล็กกว่าเครื่องเดิมของมันเพราะ nsr 250 มันมี 2สูบ
แต่ n pro มันมีแค่สุบเดียว และซีๆก็น้อยกว่าด้วย ทำให้เครื่องมันเล็กกว่าเปนธรรมดาครับ

Tathata

ขอบคุณครับ เพราะผมเห็นบางคันขายถูกมากๆเลย

lordomo

รถพวกนี้ถ้าขาย ถูกๆ ก็ดูให้ดีนะครับ เครื่องติดได้หรือเปล่า มีอะไรเสียรึเปล่า รวมไปถึง ทะเบียน ด้วยนะครับ
รถอะไรหว่า?

KenJi

NSR250 มันก็น่าเล่นครับ เพราะสมัยก่อนนั้นค่าตัวมันสูงมากเนื่องจากนำเข้ามาขาย ไม่ได้ประกอบขายในไทยแบบพวก 150 CC. ทำให้มีคนซื้อได้น้อยคน เลยทำให้จำนวนรถมันน้อยจนเรียกว่านับคันได้ ทำให้เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บสะสมไว้ หรือมีไว้ครอบครอง

ปัจจุบันนี้จะหาสภาพสมบูรณ์สุดๆ ได้ยากเอาเรื่องครับอย่าที่บอกไปรถมันมีน้อยเลยทำให้อะไหล่ในประเทศนั้นก็หายากมาก บางทีต้องสั่งจากนอกเข้ามาจึงทำให้ราคาสูง ถ้าหาสภาพสมบรูณ์ได้ถือว่าโชคดีเหมือนกัน (แต่เจ้าของเดิมจะขายหรือเปล่านั้นก็ขึ้นอยู่กับการเจรจาของเรานี่แหละครับ เพราะส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยขายกันส่วนใหญ่พยายามเก็บรักษา หรือสะสมไว้ให้มีสภาพสมบูรณ์เอาไว้ให้มากที่สุด จะเอาไปขี่ก็นานๆที) แต่คงจะมีราคาสูงเอาเรื่องแน่ๆ และตามที่กระทู้ข้างบนกล่าวมาอ่าครับ ต้องดูเครื่องอีกว่าสมบูรณ์จริงหรือไม่ เฟรมรถรวมถึงอุปกรณ์ต่างๆบนรถใช้งานได้หรือไม่ ทะเบียนถูกต้องไหม

ถ้าเอาเครื่อง  N Pro ไปใส่แทนเครื่องเดิม สมมุติว่าถ้าหากเครื่่องยนต์เดิมพัง ผมว่ามันก็น่าจะวางได้ถ้าช่างมีฝีมือ แต่ความรู้สึกในการขับขี่มันก็แตกต่างจากเดิมมากแน่นอน

tuadood

จริง ๆ แล้วไอ้ที่เขาพูดกันว่า ลงเครื่อง Npro ได้นี่เป็นเรื่องจริงนะครับ แต่ไม่ได้เอาไปลงดื้อ ๆ
แต่เป็นการแปลงเอาเสื้อสูบ Npro พร้อมระบบวาล์ว "สองชุด" เอาไปประกบแทนเสื้อเดิมเลย
ทำได้ครับ ทำกันหลายคันแล้ว ถ้าทำจบ ๆ แรงกว่าเดิมด้วยเพราะ 150 x 2 = NSR300 cc
ญี่ปุ่นแต่ง NSR300CB

http://www.racingworld.co.jp/archives/3875

kfcnrr

จากประสพการที่เคยลองควบ nsr250 ( mc 18 ) ไอ้รุ่นตาไฟสีเหลี่ยมจัตุรัสเล็กๆ  สรุปได้ว่า แรงงงงงง และ ถ้าไม่ใช่ลูกเจ้าของปั๊มน้ำมัน...คิดหนักคับ
Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

aoaaued

อ้างจาก: kfcnrr เมื่อ พฤศจิกายน 22, 2014, 07:29:09 หลังเที่ยง
จากประสพการที่เคยลองควบ nsr250 ( mc 18 ) ไอ้รุ่นตาไฟสีเหลี่ยมจัตุรัสเล็กๆ  สรุปได้ว่า แรงงงงงง และ ถ้าไม่ใช่ลูกเจ้าของปั๊มน้ำมัน...คิดหนักคับ

คงจริงอย่างที่ว่ามาแหละครับ

KenJi

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2014, 10:32:45 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: kfcnrr เมื่อ พฤศจิกายน 22, 2014, 07:29:09 หลังเที่ยง

คงจริงอย่างที่ว่ามาแหละครับ
ขับที ซดน้ำมันหนักน่าดู