Main Menu

ขอถามเรื่องอาร์ม nc-24 ครับ

เริ่มโดย nun599, กรกฎาคม 24, 2014, 12:34:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nun599

รถผมซื้อมามันก็มีอยู่แล้ว แต่พอสังเกตุดูตอนตั้งรถตรงๆแล้วเดินถอยหลังไปประมาณ 10 เมตรมองมาจากด้านท้ายรถแล้วปากฏว่า ล้อไม่ตรงศูนย์กลาง คือจะกินไปทางขวาประมาณครึ่งนิ้ว แต่ตอนขี่ก็ปล่อยมือได้นะรถไม่มีแถไปซ้ายหรือขวา แต่ผมอยากให้ล้อหลังมันอยู่ตรงกึ่งกลางต้องทำไงครับ... :o

nun599

ทราบเหตุผลแล้วครับ ที่เขาทำให้กินทางขวาเพื่อให้ขอบยางด้านซ้ายหนีโซ่ เพราะขนาดยางที่ใหญ่ครับ

Tong_2T_150

แนวล้อหน้า-หลังไม่ตรงกัน ทางตรงๆอาจจะไม่มีปัญหา แล้วเวลาเข้าโค้งล่ะครับเป็นยังไงบ้าง?

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

nun599

ทางตรงสบายครับ แต่เวลาเบรคแรงๆล้อหลังจะปัดไปทางขวา เวลาเข้าโค้งซ้ายไหลลื่นดีเข้าโค้งขวามีฝืนนิดๆ (ลองเข้าโค้งแค่ 90-110 ตามไมล์รถ) ไม่กล้าใช้ความเร็วเกินกว่านี้กลัวสไลค์ออกข้างทางครับ
ถ้าทำให้ล้อให้ตรงศูนย์ ผมคิดว่าสเตอร์หลังน่าจะอายุสั้นนะ คงไปพร้อมกับขอบยางด้านซ้ายแน่ๆ สงสัยคงต้องหาอาร์มของเอ็นโปรมาใส่ซะแล้ว เอว่าแต่มันจะใส่ยางขนาด 160 ได้ป่าวหว่า :-*