Main Menu

ขอคำแนะนำเรื่อง rc valve nsr rr

เริ่มโดย nun599, กรกฎาคม 24, 2014, 12:22:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nun599

เปิดสวิทช์ตอนแรกวาล์วแค่กระตุกไปทาง hi นิดเดียว พอเปิดสวิทช์ใหม่ก็กระตุกเหมือนเดิม (รถยังไม่ได้ติดเคเครื่อง) ตอนติดเครื่องวาล์วก็ค้างอยู่ที่ hi อย่างเดียว ปิดสวิทช์แล้วเอามือบิดมาอยู่ตรงกลางแล้วเปิดสวิทช์ใหม่ก็กระตุกเหมือนเดิม ขอรบกวนถามผู้รู้ดังนี้ครับ
     1.เอามิเตอร์วัดกล่องวาล์ว(สายสีขาวดำ/ขาวล้วน)แล้วเข็มขึ้นไปที่ 6.6 v แล้วตกลง 0 v แล้วขึ้น 6.6 v ใหม่ กระดิกอยู่อย่างนี้ กล่องปกติหรือไม่ครับ
     2.เอาสายต่อตรงจากแบตเตอรี่ต่อเข้ามอเตอร์ก็หมุนปกติทั้งซ้ายและขวา แบบนี้มอเตอร์ปกติไช่หรือไม่
     3.วัดค่า vr ที่อยู่ข้างมอเตอร์ก็ได้ค่าตามที่กระทู้ของพี่ท่านนึงแนะนำไว้ แบบนี้ปกติหรือไม่ (7 โอห์มแล้วลดลงตามการหมุน)
     4.เฟืองเซอร์โว เวลาเอามือหมุนจะตึงมือมาก(ที่ตัวยึดสายกลมๆ)ไช่หรือไม่
วอนท่านผู้รู้ช่วยคลายข้อสงสัยด้วยครับ ขอบคุณครับ...

lettuce

ข้อ1 สงสัยกล่องมีปัญหาแล้วละครับ เคยเป็นที่วาวเปิดสุด HI อย่างเดียวเปลี่ยนกล่องหายเลย  ลองยืมของเพื่อนที่มีเอ็นโปรดูครับ
ข้อ2
ข้อ 3 ไม่แน่ใจ
ข้อ4
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

lordomo

เสียดายครับ ผมเคยมี NSR RR อยู่แต่ขายไปแล้วเมื่อเดือนก่อน

ของรถผมเป็นแบบนี้นะ ถ้ารถเพิ่งดับเครื่อง วาล์วจะอยู่ที่ Hi
พอเปิดสวิช มันจะกลับมาที่ Lo
แล้วพอติดเครื่องมันจะอยู่ที่ Hi

ส่วน N pro อีกคันของผม จะเป็นแบบในคลิปครับ

รถอะไรหว่า?

Witt-RRw

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กรกฎาคม 24, 2014, 06:21:54 หลังเที่ยง
เสียดายครับ ผมเคยมี NSR RR อยู่แต่ขายไปแล้วเมื่อเดือนก่อน

ของรถผมเป็นแบบนี้นะ ถ้ารถเพิ่งดับเครื่อง วาล์วจะอยู่ที่ Hi
พอเปิดสวิช มันจะกลับมาที่ Lo
แล้วพอติดเครื่องมันจะอยู่ที่ Hi

ส่วน N pro อีกคันของผม จะเป็นแบบในคลิปครับ

วาล์ว RR / ตาเหลี่ยม  ปิด-เปิด ตามนี้ครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

kfcnrr

สอบถามครับ  nrr วาล์วเปิดที่กี่พันรอบคับ
Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด