Main Menu

ขอความรู้เกี่ยวกับR1หน่อย

เริ่มโดย kumwong, กรกฎาคม 18, 2014, 02:45:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kumwong

จากที่ได้เห็นรถเจ้าR1ทั้งหลายในเวปแล้วเกิดความสงสัยว่าเทพตัวสีน้ำเงินเนี่ยมันล้อเดิมๆของเขาเนี่ยมันกี่ก้านกันแน่ในรูปแคตตาล็อกมัน5หรือ6เนี่ยแหล่ะแต่เห็นหลายคันมัน3ก้าน อยากรู้ไว้ประดับความรู้น่ะครับเดี๋ยวคุยไม่รู้เรือง ฝันไม่ถึงขับเคอาร์ไปก่อนนะเรา

lordomo

R1 มันมีหลายปีครับ ผมเห็นในรูปส่วนใหญ่ ก็ 5 ก้าน

ผมดูในเว็ป www.motorcyclespecs.co.za

โฉมแรกตัวเก่า ช่วงปี 1998-ประมาณ 2003 มี 3 ก้าน ท่อออกข้าง

พอตั้งแต่โฉมที่2 ปี 2004-ปัจจุบัน มี 5 ก้าน ท่อออกตูด

รถอะไรหว่า?

zanakand

saravut

ตัวแม็ค 5 ก้าน เห็นว่ามีปัญหาทางด้านเทคนิค หรือด้านคุณภาพนี่แหละ ไม่นำมาขาย เลยมีแต่ตัว 3 ก้าน
แม็ค 5 ก้าน ยี่ห้อ ไดอิจิ
ผมไม่เคยเห็นตัว 5 ก้านเหมือนกัน

nonamedog

ตัวแรก ที่เอามาเปิดตัว เป็นล้อ5ก้านครับ  ส่วนตัวหลังๆ นี่ใช้ล้อของ zx150 3ก้านครับ

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

thidasatan

บูรพาพยัคฆ์

ณ  ปีที่  จำหน่าย  เคยเจอตัวเป็น ๆ  ที่  นครนายก ราคาจำหน่ายก็  80000   นิด ๆๆ   ตอนที่ไปดู  พนักงานขายบอกว่าเป็นรถลูกค้า มีอยู่  6  คัน(6 ก้านทั้ง 6  คัน )และก้มี  pdk s1   6  ก้านด้วย  3 คัน    ถ้าอยากได้ต้องสั่งร้าน            มันก็ 6  ก้านนี่ครับ    5  ก้านมาไง  น้อ    ถ้าจะบอกว่าเคยดูที่แม็กแล้วไม่ไช่ไดอิจิ  จะมีคนเชื่อไหมน้อ  ปล.ตอนนั้นอยู่  ม.3  พาพ่อไปดู  เห็นแล้วอยากได้  เจอราคาเข้าไป  พ่อรีบพากลับเลย

ภาพความหลัง

nang 150

5 วาล์วต่อสูบ ไม่รู้ว่าปีไหนบ้าง ตัวใหม่ๆจะเป็น 4 วาล์วต่อสูบแล้ว เทพบุตรทางเรียบ เสียงหวานได้ใจมากๆเป็นรุ่นหนึ่งที่อยากครอบครองแต่เอื้อมไม่ถึงเคยแต่สัมผัส ตัว 5 วาล์วต่อสูบ
   นาย อิทธิศักดิ์ โญสารัย์ ธ.กรุงไทย 309-0188-724  โทร 082-7812705 เหน่ง

lordomo

โอ๊ะ!! ไอ้ ผม ก็นึกว่า YZF R1 ซะอีก โฮะๆ เอาภาพมาซะ  >:( >:( >:( >:(

ถ้าหมายถึง pdk r1 เรื่องล้อ ก็ตามที่ คห บนๆ กล่าวมาครับ แม็ก 6 ก้านครับ จากนั้นก็เปลี่ยนเป็น 3 ก้าน

แต่ผมเห็นคันนี้ในเวปเรา 5ก้าน อันนี้ไม่ทราบว่าเป็น ของติดรถเปล่า
รถอะไรหว่า?

cache

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กรกฎาคม 18, 2014, 10:12:30 หลังเที่ยง
โอ๊ะ!! ไอ้ ผม ก็นึกว่า YZF R1 ซะอีก โฮะๆ เอาภาพมาซะ  >:( >:( >:( >:(

ถ้าหมายถึง pdk r1 เรื่องล้อ ก็ตามที่ คห บนๆ กล่าวมาครับ แม็ก 6 ก้านครับ จากนั้นก็เปลี่ยนเป็น 3 ก้าน

แต่ผมเห็นคันนี้ในเวปเรา 5ก้าน อันนี้ไม่ทราบว่าเป็น ของติดรถเปล่า

5 ก้านอันนี้ของ Tecnomagnecio มั้งครับ (ค่าตัว 20k up) :-*
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

SIT_KRR-SSR

ขอมาอ่าน ชมและเก็บข้อมูลดีๆๆ  ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่นำมาฝากกันครับ   
2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

kumwong

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากทุกท่าน สิ่งที่ผมอยากทราบเกี่ยวกับล้อของเจ้าpdkR1เนี่ยก็เรื่องการผลิตของมันนี่แหล่ะเพราะมีเรืรองเล่าขานกันมามากว่าความเป็นมาเกิดจากความคิดดีๆของผู้ผลิต หรือปัญหาการขายรถ(ขายไม่ออก)

piohm

อ้างจาก: kumwong เมื่อ กรกฎาคม 19, 2014, 11:24:23 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆจากทุกท่าน สิ่งที่ผมอยากทราบเกี่ยวกับล้อของเจ้าpdkR1เนี่ยก็เรื่องการผลิตของมันนี่แหล่ะเพราะมีเรืรองเล่าขานกันมามากว่าความเป็นมาเกิดจากความคิดดีๆของผู้ผลิต หรือปัญหาการขายรถ(ขายไม่ออก)
ไปเอามาจากไหน?????

ASENAL