Main Menu

ยังมีขาย Gilera cx125 อยู่หรือเปล่า ชี้เป้าให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

เริ่มโดย ble47, กรกฎาคม 09, 2014, 01:55:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ble47

:-*ยังมีขาย Gilera cx 125 อยู่ไหมครับ หรือชี้เป้าให้ด้วยครับขอบคุณครับ ???

bossracing

ตอนนี้มีเปิดขายอยู่ 4 คันครับ 2 คันพร้อมขี่เอกสารครบ ราคา 35000 , 45000 บาท อีกคันไม่มีเอกสารรถจอดมาหลายปีอยู่โคราช 30000 และอีกคันเป็นซากอยู่ภูเก็ตเปิดไว้ที่ 22000 ครับ หรือจะไปเอารถใหม่ที่ยนตกิจก็มีครับแต่ราคาเท่าตอนเปิดตัวเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว+ค่าเอกสาร+ค่าของเหลวใหม่ทั้งคันและอะไหล่ที่เป็นประเภทยางทั้งคันครับ

BOSSRACING 0802893337,0917215969
เลขที่บัญชี 472-2-08205-6 ธ.ทหารไทย นาย เจริญชัย บัวทิม
Facebook:https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%BAbossracing/563904537052495
Line:bossraci

joe

ยนตกิจมีชัวย์ไหมครับ และราคารถใหม่นี่ประมาณเท่าไร สนใจเหมือนกันครับ

bangpoo 88

อ้างจาก: joe เมื่อ กรกฎาคม 09, 2014, 11:53:50 ก่อนเที่ยง
ยนตกิจมีชัวย์ไหมครับ และราคารถใหม่นี่ประมาณเท่าไร สนใจเหมือนกันครับ
พี่ในกลุ่มทำงานอยู่ในนั้น บอกว่าชัวร์ครับ มีรถ แต่ราคาเท่ากะที่เปิดตัวเมื่อเกือบ 20ปี
ตาม คห. ข้างบนบอกมา ไม่แน่ใจว่า 70000+ หรือเปล่านะ ราคาแรงเลยละ

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

ble47

รบกวน เรื่องสถานที่และที่ติดต่อด้วยครับ ขอบคุณครับ เคยไปถามที่ยนต์กิจแถวรองเมือง ตอนนี้ขาย TATA ไปแล้ว แล้วบอกไม่มีขายแล้วครับ เลยไปถามที่ ศูนย์bmwที่เคยขายก็ไม่มีแล้วครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: joe เมื่อ กรกฎาคม 09, 2014, 11:53:50 ก่อนเที่ยง

เอาเลย  เสี่ยโจ้  70,000 บาท   ชิว ๆ  สบมยห. สำหรับ ทั่น 

จะว่า ไป ก็ พอ ๆ  กับ  พวก  MSX  PCX  อ่ะ  เนอะ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

joe

พี่ณเดชก็ว่าไปนั้น...5555  กลัวเรื่องอะไหล่มันด้วยครับ
รุ่นนี้จำได้ว่าสมัยนั้นรูปทรงล้ำมาก(ดูตอนนี้ก็ยังล้ำอยู่) แต่ไม่รู้ว่าขี่ดีไหม พอๆกับ150cc บ้านเราป่าว? ใครเคยสัมผัสเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
อีกตัวที่ประทับใจคือ cagiva mito 125cc สวยสุดๆเลย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: joe เมื่อ กรกฎาคม 14, 2014, 09:00:23 ก่อนเที่ยง
พี่ณเดชก็ว่าไปนั้น...5555  กลัวเรื่องอะไหล่มันด้วยครับ
รุ่นนี้จำได้ว่าสมัยนั้นรูปทรงล้ำมาก(ดูตอนนี้ก็ยังล้ำอยู่) แต่ไม่รู้ว่าขี่ดีไหม พอๆกับ150cc บ้านเราป่าว? ใครเคยสัมผัสเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
อีกตัวที่ประทับใจคือ cagiva mito 125cc สวยสุดๆเลย

20 ปีก่อน  จำไม่ผิด  ตอนนั้น  ผม เห็น มันโชว์ตัว ที่  เซ็นทรัลกาดสวนแก้ว เชียงใหม่  นะ  เสี่ยโจ้ 

ครั้งแรก ที่ได้ประจักษ์  ในรูป โฉม ของมัน  ...  เล่นเอาผม ตะลึง  ตาค้าง อยู่ นาน  จน น้ำมูก เริ่มสอ 

;)

ส่วนเรื่อง  สมรถนะ ผม ไม่มี บุญพอ ได้ ควบขับมันเลย    น่าจะเป็น 2T ตัวเดียว ในไทย  ที่ผม ไม่เคยขับ จริง ๆ

มีครั้งนึง   ผม ขับแดช แล้วไป เจอ เด็กเทคโนเชียงใหม่  กำลังขับ เจ้าคันนี้ ตีคู่กันมา 

เรา ก็ พยายาม ลากเกียร์ อัดแข่ง กับเขา  ....   แต่ มัน กลับ ฉีก แซงไป ง่าย ๆ แบบไม่เห็นฝุ่น 

.

ส่วนตัวผมว่า  เจ้าคันนี้   แม้ ซีซี จะเท่า DASH  แต่ ในเรื่อง ความแรงแล้ว  ต่อให้ เป็น SERPICO - RG GAMMA    ก็ ยังกิน ลำบาก 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

joe

จริงดั่งท่านว่า ผมก็คิดว่าเจ้าตัวนี้มันไม่ธรรมดา แอโรมันก็กินชาวบ้านเขาแล้ว เหมือนจะเห็นแว็ปๆในรูปมิ้ตติ้งเก่าๆนะครับ
ในบอร์ดนี้มีผู้ครอบครองอยู่  ไปๆมาๆกลายเป็นผมถามมากกว่าเจ้าของกระทู้ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
พอดีอยากรู้เรื่องราวของเจ้าตัวนี้เหมือนกัน...อิอิ

ble47

มันน่าขับจริงๆเลย ช่วยกันครับ จะได้เจอตัวเป็นๆกัน

nattasan rukkiat

cache

รถใหม่ค้างสต็อก....

เมื่ิอปี54 เห็นมีคนได้ไปคันนึง

บ. เค้าทำให้ใหม่หมด(เปลี่ยนซีล, อะไหล่ชำรุด) สิบสองหมื่น !!เอง  :-*

ปล. ถ้า...เงินไม่ใช่ปัญหา + ใจรัก  จัดเลยครับ เชียร์ !!!!!!  :o

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

mechanicsfever

น้าชัย เสี่ยเมืองจันทร์ไปแอบหาข้อมูลอีกละนะครัฟ จริง อยากบอกว่าผมแอบมีคุันนุง คริๆ
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

ble47

คือที่ยนตกิจ ที่รองเมือง เขาขาย TATA ไปแล้วครับ ไม่มีขายแล้วครับที่ไปสอบถามมา

ble47

เป็นซากเลยหรือครับ สงสัยคงปั้นไม่ได้แล้วซินะ แย้จังครับ ว่างๆเอารูปมาดูบ้างนะครับว่าซากขนาดไหน

lordomo

หายากมากครับตัวนี้ เห็นเขาว่าเวลาจับรถขึ้นแล้วขาตั้งมันจะพับขึ้นให้เองใช่มั้ยครับ ต้องระวังกันนิดนึงเวลาเข็นขยับที่
รถอะไรหว่า?

piohm

แขนเดี่ยวหน้า ตัวเดียวในเมืองไทยที่ทำตลาดกะเจ้าหลัก
สมรรถนะ สูงสุดใน 2 จังหวะบ้านเรา ตอนขี่ทดสอบสมัยนั้น ลากรอบได้ 16,000 รอบ/นาทีสบายๆ เป็นรถบ้านเราหรีดกระจาย

cache

อ้างจาก: mechanicsfever เมื่อ กรกฎาคม 15, 2014, 11:18:46 หลังเที่ยง
น้าชัย เสี่ยเมืองจันทร์ไปแอบหาข้อมูลอีกละนะครัฟ จริง อยากบอกว่าผมแอบมีคุันนุง คริๆ

คันที่อยู่กะ จาร์ยโก๋ ดิครับ ตาคง 

ยังเป็นชิ้นๆ อยู่ป่าว? รึประกอบเป็นคันแล้วครับ

กะ CX นี่... ถ้าหาเดิมๆ สภาพสวยๆ ไม่ได้ คงไม่คิดจะเอามาเป็นภาระหล่ะครับ

"แรงไม่กลัว กลัวไม่มีอะไหล่ให้ซ่อม" อ่ะดิ !! (ม้า 28ตัว ของCX    คงจะแว๊นซ์สู้ 150 บ้านเราไม่ได้ด้วยอ่ะครับ)

จริงๆ CX นี่ชอบ Style กับงานออกแแบทางวิศวกรรม เค้าน่ะครับ

คนออกแบบนี่....ฝรั่งเปรียบเป็น อามานี่ ของวงการมอ'ไซค์ เชียวนะครับ (คนเดียวกัน กะที่ออกแบบ Bimota DB1)

อย่างช่วงล่างหน้านี่ แบบเดียวกับ Landing Gear ของเครื่องบินซะด้วย !!

ถ้าได้ซากมาไม่แพง ผมคงจับยำไปแล้วหล่ะ (ซ่อมเครื่องเดิมคงเหนื่อย  :-*)

ผมชอบของแปลก แบบนี้....

ยัดเครื่องซู 4T สูบเดียว 750cc. !!

ล้อเดิมจับมิลลิ่งซ๊ะ (ไม่รู้วิ่งๆไป จะหักมั๊ยนะ)

ผมมีเครื่อง CBR250R หัวฉีดอยู่ตัวนะ 
ตาคง สนใจเอาไปลง CX ป่าว? (ซื้อมาเก็บไว้ ว่าจะทำแนว คาเฟ่ แต่...คาบ้าน อยู่มาเป็นปีแหละ  ;))

เปลือกคาร์บอน บ้านเค้าก็มีขายด้วยหล่ะ....

รอชม จขกท. มาโชว์สภาพรถดีกว่า เผื่อไฟกิเลสจะลุกโชนขึ้นบ้าง  :o

ปอ ลิง. สำหรับผม..เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาครับ ปัญหาคือ...ไม่มีเงิน อ่ะดิ !! :-[

อ้างจาก: piohm เมื่อ กรกฎาคม 16, 2014, 11:23:41 ก่อนเที่ยง
แขนเดี่ยวหน้า ตัวเดียวในเมืองไทยที่ทำตลาดกะเจ้าหลัก
สมรรถนะ สูงสุดใน 2 จังหวะบ้านเรา ตอนขี่ทดสอบสมัยนั้น ลากรอบได้ 16,000 รอบ/นาทีสบายๆ เป็นรถบ้านเราหรีดกระจาย

แรงโม้สูงสุดของ CX มาที่ 21 kW (28hp) @ 10500 rpm

Max Torque 1.9 kgf-m @ 10250  rpm

ท่านpiohm คงจะจำผิดหล่ะครับ

ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น.

piohm

เรียนท่าน cache
แหมก็ต้อง 20 ปีมาแล้นิ  มันก้ต้องเละเลืือนกันบ้าง
แต่ไม่น่สจำผิดเดี๋ยวว่างๆ จะไปหาข้อมูลมาดู
ที่ผมบอก ว่าลากรอบได้ 16,000 rpm. นะไม่ได้หมายถึง แรงโม้สูงสุด
หรือแรงบิดสูงครับ
  ลองอ่านดูดีๆครับ