Main Menu

สอบถามน้าๆ หน่อยคับ

เริ่มโดย GoLLuMS, กรกฎาคม 05, 2014, 01:25:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GoLLuMS

พอดีว่าผมมีรถ YAMAHA YSR-80 อยู่ ตอนนี้อยากจะทำเครื่องเปลี่ยนแผ่นครัช แต่ไม่รู้จะหาอะไหล่ที่ไหน เลยเอารูปเครื่องมาให้น้าๆดู

อยากจะถามน้าๆ ว่าเครื่องลูกนี้เหมือนเครื่องของ YAMAHA รุ่นไหนในบ้านเราบ้างคับ เมื่อก่อนผมเคยเปลี่ยนชุดสปริงกดครัชไปแล้วทีหนึ่ง ตอนนั้นถอดไปเทียบร้านอะไหล่ เจ้าของร้านเขาเอาของ rx มาให้ เท่ากันพอดีเลยคับ ตอนนี้ผมจะรื้อเครื่อง อยากได้ชุดประเก็นแต่ไม่รู้จะเทียบกับรุ่นอะไร เลยยังไม่กล้าถอดคับ ขอคำแนะนำจากน้าๆด้วยคับ

chaiwat

ดูจากรูปแล้วตระกูล RX น่าจะใช้ได้ยกเว้น RXZ ยังไม่การันตีนะครับเพราะรุ่นนี้ไม่เคยเห็น ลองซื้อมาใส่ดูชุดหนึ่งไม่เกิน 120 บาท ว่าแต่ว่ารถรุ่นนี้หน้าตาเป็นอย่างไรถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับอยากเห็นเต็มๆคัน

ชัยวัฒน์ สุนทรวิทย์ 283-4-33421-7 กรุงเทพ (Tel.081-4356655)

ponggame1

มันคือ TZ ตัวเล็กใช่มั๊ยครับ แต่ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับเครื่องตัวนี้ แต่คิดว่าคงใช้ร่วมกับรุ่นอื่นของ yamaha ได้ คงต้องถอดไปเทียบครับ
ถ้าเทียบของตระกูล RX ไม่ได้ ลองไปเทียบของเทียร่าดูนะครับ เพราะดูจากภายนอกแล้วขนาดมันใกล้เคียงกัน
ส่วนปะเก็นถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ซื้อปะเก็นตัด มาตัดเองได้ครับ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

GoLLuMS

รถตัวนี้คับล้อแม๊กคล้ายๆ ksr ตัวเก่าแต่ไม่เหมือนกัน ของผมตอนนี้รื้ออยู่คับ กำลังเก็บงานปรกติมีตัว 50 ซีซี กับ 80 ซีซี ของผม 80 คับ

phu4123