Main Menu

บีท 110 ลูกเดิม ๆ ปาดฝาสูบได้กี่มิลลิเมตรคับ

เริ่มโดย nai.b, มิถุนายน 27, 2014, 09:16:27 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nai.b

อยากปาดฝาสูบคับ กับเสื้อเดิม ๆ ลูกเดิม ๆ  จะปาดได้เท่าไหร่  โดยที่หัวลูกสูบไม่ชนกับฝา และไม่ต้องแก้เบ้า เอาแค่ปาดหน้าเรียบ คับ
กะจะเอาออก 1 มิลลิเมตร จะพอไหวไหมคับ

RELAXER

อ้างจาก: nai.b เมื่อ มิถุนายน 27, 2014, 09:16:27 ก่อนเที่ยง
อยากปาดฝาสูบคับ กับเสื้อเดิม ๆ ลูกเดิม ๆ  จะปาดได้เท่าไหร่  โดยที่หัวลูกสูบไม่ชนกับฝา และไม่ต้องแก้เบ้า เอาแค่ปาดหน้าเรียบ คับ
กะจะเอาออก 1 มิลลิเมตร จะพอไหวไหมคับ

ปาดฝาผมเห็นแต่เขาจะวัดกันเป็น cc. นะครับ    1 มม. นี้เยอะเหมือนกันนะครับ แต่เขาก็จะกลึงเบ้าให้อยู่แล้วครับ รอบก็ดันขึ้นไวมากแล้วครับ ความร้อนก็จะขึ้นไปด้วย (ถ้าเป็นสูตรผมไม่รู้นะครับ)
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

nai.b

ขอบคุณคับ ที่จริงแค่อยากให้มันสตาร์ทง่าย ๆ ไม่ต้องโช้ค  ไม่ได้หวังว่าจะได้แรงมาก  คับ  สรุปคือ ปาดมากเกินไปก็ไม่ดี ใช่ไหมคับ

RELAXER

อ้างจาก: nai.b เมื่อ มิถุนายน 27, 2014, 11:30:34 หลังเที่ยง
ขอบคุณคับ ที่จริงแค่อยากให้มันสตาร์ทง่าย ๆ ไม่ต้องโช้ค  ไม่ได้หวังว่าจะได้แรงมาก  คับ  สรุปคือ ปาดมากเกินไปก็ไม่ดี ใช่ไหมคับ

ครับลึกไปก็ไม่ดี เอาฝาไปโรงกลึงที่รู้เรื่องรถ บอกว่าล้างหน้าหน่อยแค่นั้นก็พอครับ(เขาจะล้างประมาณ 0.25 มม. ประมาณนี้นะครับ) แต่ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับสตาร์ทง่าย หรือยากนะครับ ขึ้นอยู่กับ หลายๆส่วนมากกว่า (เครื่องหลวมก็สตาร์ทยาก จูนคาร์บูไม่ดีก็สตาร์ทยาก)
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

puttasak

ของเดิมดีอยู่แล้วครับ บรีสนะ 105ซีซี 19แรงม้า นี้ก็สุดๆแล้ว

peerawass

รถเดิมๆ ปาดไปไม่เห็นผลกับความเร็วหรอกครับ แต่เห็นผมกับความร้อยเร็ว ผมว่าถ้าอยากแรง แต่งชุดไฟดีกว่า

nai.b

ตอนนี้ปาดหน้าเรียบไปประมาณ 0.7 mm. เรียบร้อยแล้วคับ  เหลือบ่าประมาณเท่าความหนาปะเก็นฝาสูบ ช่วยรอบต้นได้นิดหน่อยคับ รอบขึ้นไวกว่าเดิม แต่ปลายก็เท่าเดิมคับ ความร้อนพอประมาณ  คับ  ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่าน ที่ช่วยให้ข้อมูล คับ