Main Menu

คาบูร์ มีปัญหาครับ

เริ่มโดย nattawat, มิถุนายน 25, 2014, 05:01:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nattawat

พอดี nsr rr ผมจูนคาบูร์ไม่ได้เลยครับ เดินเบาไม่ได้ครับ ดับตลอด พอเปิดคาบู มา
เห้นลูกเร่งคาบู มีรอยครงที่จูนคาบู เปนรอยหลุมเลยครับ ผมจะแก้ไขยังไงครับ
เเล้วลูกเรง แท้ มือ 1 เท่าใร่ครับ

Witt-RRw

ตรงที่บอกว่าบุ๋มนั้นไม่เกี่ยวกันครับ บุ่มทุกตัวแน่นอน เพราะว่าบิดเล่น ปล่อย ปี่กๆๆๆ

นมหนูรุ่นนี้ 135 กับ 42  สำคัญสุดนมหนูต้องไม่ตัน โดยเฉพาะนมหนูเดินเบาส่วนมากจะตีบ ตัน

คาบูรุ่นนี้มี เจ็ท ต้องไม่ตันด้วยนะเพราะมีผลต่อรอบสูงเป็นอย่างมาก

สกรูอากาศหมุนเข้าสุดแล้วคลายออกมา 1 1/4 รอบ ติดเครื่องได้เร่งได้พอปล่อยมือรอบเดินเบาตกจนดับ ก็ให้หมุนตัวดำๆเหมือนดาวอ่ะเข้าไปจนกว่าจะเดินเบาได้ บิดเร่งเบาๆถ้าวอดก็หมุนสกรูอากาศเข้าทีละนิด

ขอให้สนุกกับการจูนนะครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

nattawat

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ มิถุนายน 25, 2014, 05:45:17 หลังเที่ยง
ตรงที่บอกว่าบุ๋มนั้นไม่เกี่ยวกันครับ บุ่มทุกตัวแน่นอน เพราะว่าบิดเล่น ปล่อย ปี่กๆๆๆ

นมหนูรุ่นนี้ 135 กับ 42  สำคัญสุดนมหนูต้องไม่ตัน โดยเฉพาะนมหนูเดินเบาส่วนมากจะตีบ ตัน

คาบูรุ่นนี้มี เจ็ท ต้องไม่ตันด้วยนะเพราะมีผลต่อรอบสูงเป็นอย่างมาก

สกรูอากาศหมุนเข้าสุดแล้วคลรายออกมา 1 1/4 รอบ ติดเครื่องได้เร่งได้พอปล่อยมือรอบเดินเบาตกจนดับ ก็ให้หมุนตัวดำๆเหมือนดาวอ่ะเข้าไปจนกว่าจะเดินเบาได้ บิดเร่งเบาๆถ้าวอดก็หมุนสกรูอากาศเข้าทีละนิด

ขอให้สนุกกับการจูนนะครับ
ขอบคุณครับผม

aoaaued

nattawat

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 07, 2014, 03:11:15 หลังเที่ยง
แก้ปัญหาได้จบรึยังครับ
ยังเลยครับ ล้างคาร์บูเสร็จ เอามาใช้งานได้ 2-3 อาทิตย์ก็เปนอีกครับ

aoaaued

555 รอแป๊บ เด๋วเทพทั้งหลายคงมาแนะนำให้แหละ  ผมไมกล้าแนะนำแล้ว ขี้เกียจเถียงครับ

lordomo

NSR rr ผมว่า มันเอาไขควง ล้วงเข้าไปหมุนสกรูอากาศค่อนข้างยาก
รถอะไรหว่า?

nattawat

Witt-RRw

อยากตอบก็ตอบสิครับ จะได้มีวิธีแก้ไขหลากหลายแตกต่างกันไป

รักษาทางนึงไม่หายก็รักษาวิธีอื่น  ถ้าน้องเขาอยู่ใกล้ผมผมรักษาให้ฟรีๆเลย

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

lordomo

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ กรกฎาคม 29, 2014, 05:08:35 หลังเที่ยง
อยากตอบก็ตอบสิครับ จะได้มีวิธีแก้ไขหลากหลายแตกต่างกันไป

รักษาทางนึงไม่หายก็รักษาวิธีอื่น  ถ้าน้องเขาอยู่ใกล้ผมผมรักษาให้ฟรีๆเลย
+1 ปรบมือให้ครับ ตัวผมเองก็ไม่ชำนาญเรื่องสกรูอากาศนี่เลย ปกติไม่ยุ่ง ปรับแต่ ตัวสกรูเดินเบาครับ
รถอะไรหว่า?

ae 115

ถังน้ำมันเป็นสนิมหริอป่าวครับมันเวลาล้างคาร์บูแล้วหายสัก2-3อาทิตย์เป็นอีกเนีย