Main Menu

NSRrr อยากเปลี่ยนแม๊กเป็นตัว 3 ก้านของตัวRW

เริ่มโดย PALMMY, มิถุนายน 24, 2014, 09:57:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PALMMY

NSRrr อยากเปลี่ยนแม๊กเป็นตัว 3 ก้านของตัวRW ใส่กันได้เลยไหมครับหรือต้องดัดแปลงอะไรบ้างแนะนำทีครับ

NSR 2513

อ้างจาก: PALMMY เมื่อ มิถุนายน 24, 2014, 09:57:37 หลังเที่ยง
NSRrr อยากเปลี่ยนแม๊กเป็นตัว 3 ก้านของตัวRW ใส่กันได้เลยไหมครับหรือต้องดัดแปลงอะไรบ้างแนะนำทีครับ
ว่าจะหามาใส่อยู่เหมือนกัน กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ใครมีตัว RRW อยู่ขอชมรถหน่อยครับ

phu4123

แกนล้อหน้า กระปุกไมล์  เท่า N PRO    ใหญ่กว่าตากลมครับ  ล้อหลังเย็นนี้เช็คให้   

phu4123

แกนหน้า ตัวบน RRW
ตัวล่าง RR

แกนหลัง บน RRW  ล่าง RR

NSR 2513

สอบถามต่อหน่อยครับ แกนล้อหน้ากับล้อหลังของตัว RRW  ขนาดเท่ากันรึเปล่าครับ แล้วลูกปืนที่ใช้เบอร์อะไรครับ

aoaaued

phu4123

อ้างจาก: NSR 2513 เมื่อ มิถุนายน 26, 2014, 08:28:54 หลังเที่ยง
สอบถามต่อหน่อยครับ แกนล้อหน้ากับล้อหลังของตัว RRW  ขนาดเท่ากันรึเปล่าครับ แล้วลูกปืนที่ใช้เบอร์อะไรครับ
[/quote

แกนล้อไม่เท่ากันซักตัวครับ  ส่วนลูกปืนล้อ ขาดข้อมูล ล้อหลัง RRW  ครับ  เปลี่ยนนานแล้วลืม ขอหาก่อน  วันเสาร์น่าจะทราบ   

Tong_2T_150

ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าเพลาล้อหน้าRR12มม. RRW15มม.

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

DEDOR

อ้างจาก: NSR 2513 เมื่อ มิถุนายน 26, 2014, 08:28:54 หลังเที่ยง
สอบถามต่อหน่อยครับ แกนล้อหน้ากับล้อหลังของตัว RRW  ขนาดเท่ากันรึเปล่าครับ แล้วลูกปืนที่ใช้เบอร์อะไรครับ

ดูจากน๊อตแกนตัวเมียแล้ว ขนาด 14 มม. เท่ากัน  ความโตน่าจะเท่ากันครับ  ตลับลูกปืนก็ใช้เบอร์เดียวกัน  แต่อาจจะสั้นยาวกว่าครับผมว่า  คิดไปเองครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

NSR 2513

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบครับ แล้วถ้าจะใส่จริงๆล้อหลังถ้าเอามาทั้งชุดน่าจะใส่ได้ แต่ล้อหน้าคงต้องแปลงเพราะแกนของตัวตาเหลี่ยมเล็กกว่า จะต้องแปลงยังไงดีครับแล้วอีกอย่างนึงไม่รู้ว่าความกว้างของแกนล้อของทั้งสองรุ่นจะกว้างเท่ากันรึเปล่าด้วยใครมีข้อมูลช่วยตอบหน่อยนะครับ

nr2

เท่าที่เคยทำ เปลี่ยนลูกปืนเท่านั้น เป้าเท่ากัน หาลูกปืนเบอร์ที่รูเท่ากับแกนที่มี ตอนใส่อย่าลืมใส่ปลอกที่อยู่ตรงกลางนะครับ
หาล้อไม่ได้ ผมมีทั้งชุด พร้อมยางใหม่ๆขนอุยๆ ราคาเบาๆ ติดต่อได้เลย
  Dtac   085 6807916  ,  9.00น-20.30

ที่เก็บเงิน     ธ.กรุงไทย  413-0-24582-1 สาขาหนองคาย ชื่อ บัณฑิต

Porrr

อ้างจาก: nr2 เมื่อ สิงหาคม 22, 2014, 09:09:47 ก่อนเที่ยง
เท่าที่เคยทำ เปลี่ยนลูกปืนเท่านั้น เป้าเท่ากัน หาลูกปืนเบอร์ที่รูเท่ากับแกนที่มี ตอนใส่อย่าลืมใส่ปลอกที่อยู่ตรงกลางนะครับ
หาล้อไม่ได้ ผมมีทั้งชุด พร้อมยางใหม่ๆขนอุยๆ ราคาเบาๆ ติดต่อได้เลย

เก็ทละ

ล้อหน้าใช้ล้อ แกน ลูกปืน ปุกไมล์ ของ rrw
จับยัดใส่โช้คเดิมได้เลย

ล้อหลัง เปลี่ยนแค่หางปลา บูช ขาปั้มเบรก มาใช้ของ rrw

แค่นี้ใช่ไหมครับ

phu4123

อ้างจาก: Porrr เมื่อ สิงหาคม 24, 2014, 01:28:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nr2 เมื่อ สิงหาคม 22, 2014, 09:09:47 ก่อนเที่ยง

เก็ทละ

ล้อหน้าใช้ล้อ แกน ลูกปืน ปุกไมล์ ของ rrw
จับยัดใส่โช้คเดิมได้เลย

ล้อหลัง เปลี่ยนแค่หางปลา บูช ขาปั้มเบรก มาใช้ของ rrw

แค่นี้ใช่ไหมครับ

ไม่ถูกครับ ลองอ่านความเห็นคุณ nr2  อีกรอบครับ

kfcnrr

สงสัยรูปจะใหญ่  อย่าถามผมนะว่าแปลงยังงัย...ไม่รู้คับ  ส่งร้านประจำทำให้
Kfcnrr 0809098405
2 WHEEL SPORT BIKERS  คอ.แด.ดอ - ตราด

storeboy

อย่างแรกช่วงหน้า เอามาครบๆครับ ล้อ โช้ค บังโคลน แผงคอ แฮน หิ้วไปโรงกลึงครับเอาแผงคอเดิมติดรถไปด้วย บอกเค้าให้สลับแกนแผงคอให้ ค่าแรง 180 บาท กลับมาประกอบจบงาน ล้อหลังสั่งมา เอาหางปลาและขาจับปั้มล่างด้วย แกนเพลามาครบๆครับประกอบร้อยน้อตได้เลย ยางผมใส่หน้า มืชลินไพล้อต100 หลัง 130 เปลี่ยนโช้คหลังcbr150 คารบูมันจะยาวกว่าของเดิมๆอยู่1cm ชดเชยวงล้อที่เล็กลง สตอ14  36 โซ่ 520 จบงานครับ

nattawat

ล้อหลังผม คว้านลูกปืนเดิม ของ rw กับบุตล้อกล้าง ใส่แกนล้อ rr จบคับ ค่าแรง 100 บาท