Main Menu

แดชเครื่องสั่น รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

เริ่มโดย 8658, มิถุนายน 14, 2014, 07:12:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

8658

พอดีผมผ่าเครื่องเองเปลี่ยนก้านและลูกสูบไซด์100  แยงนิดหน่อย พอขี่เร่งเครื่องดูรู้สึกสั่นสะท้านช่วงแฮนด์มาก

ถามช่างแถวบ้านบอกเป็นที่บาลานเซอร์ ผมต้องผ่าเครื่องอีกใช่ไหม รบกวนผู้รู้ชี้แนะ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ???
การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด

เดช..ไอ้เสื้อทอง

หา ตุ้มปลายแฮนด์  แท้  ทั้ง ระบบ มาใส่ดู ก่อน ครับ  ปรกติ  บาล้านซ์เซอร์   มัน จะ ไม่เป็น ไร ง่าย ๆ  รถรุ่นนี้  

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

8658

มันสั่นจนน็อตเกียร์โยงคลาย หูน็อตยึดท่อร้าวเลยครับ

8658

หรือเป็นที่ผมตัดโช๊คหน้าไป5นิ้ว แล้วเซตน้ำมันโช๊คไม่ดี ยิ่งเวลาลองซัดดูเกีย  2 เกีย 3 ก็สั่นมากจนต้องยกคันเร่ง

ผมขี่ไปทำงานประมาณ 10โล แต่ไม่ได้ขี่ทุกวันสลับขี่ยามาฮา 80

ponggame1

ตอนประกอบได้สังเกตุเพืองบาล้านเซอร์มั๊ยมันจะมีมาร์คเป็นจุดอยู่ที่เพือง ต้องให้มาร์คตรงกัน ถ้าไม่ตรงก็สั่นสะท้านน  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

suphachai

ใส่มาร์กที่เฟืองบาล้านเซอร์ตรงรึเปล่าครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

8658

สงสัยผมใส่ไม่ตรงแน่เลยครับ...

วิธีแก้ไข..ผ่าตรงฝาฝั่งคาร์ทได้ไหม

หรือผมต้องยกเครื่องลงผ่าทั้งเครื่องใหม่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ...

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เอ้...ถ้าจำไม่ผิด  เฟือง บาล้านซ์ เซอร์   หาก ใส่ ไม่ตรงมาร์ค  มันจะยัดเข้าไปไม่ได้ อยู่แล้วนิ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

p_oot

ZAAKA

เครื่องไม่สั่นไม่หอน แต่พอเข้าเกียปล่อยคลัตทีไร คลัตมันหอนดังทุกเกียเลย เปลี่ยนรังคลัตใหม่ก็แล้ว ใครรู้ซ่วยข้อยที

8658

ขอบคุณทุกความเห็นครับ  อาทิตย์หน้าจะลองรื้อดู 

ZAAKA

อาการครัตหอน
พอมีใครชี้แนะได้เป่า
ทำแอลมาหลายคันละพึ่งมาเปนคันนี้เอง :P

นามแฝง

ถอดฝาด้านครัชแล้วเลือนเฟืองให้ตรงมาร์กคับ ผมเคยเจออาการแบบนี้คับ สั่นจนชุดสีแตกเลยคับเพราะไม่รู้เลยขับไปเกือบสามเดือน

8658

แก้ไขเรียบร้อยครับ  มาร์คไม่ตรงกันครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

puttasak

ถ้าใช้ไปสักพักแล้วสั้นขึ้นมาอีก เปิดฝาคลัชดูมาร์คมันไม่ตรงอีก(มันเคลื่อนที่) แสดงว่าเฟื่องบาล้านเสียครับ เฟื่องที่มียางดำๆอยู่นะครับ มันหลุดมันหมุนเคลื่อยตำแหน่งได้ ป.ล.เคยเจอะปัญหานี้มาแล้ว2คัน