Main Menu

ไปดู serpico มา รุ่นนี้ น่าปั้นหรือเปล่า

เริ่มโดย ovantien, มิถุนายน 12, 2014, 09:43:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ovantien

จากที่เคย     ตั้งกระทู้ถาม     ขอคำแนะนำ      จากพี่ๆในเวปนี้    แนะนำว่า kawa   น่าเล่น    อะไหล่    ยังพอหาได้   
เริ่มด้วย       วันนี้ลางาน 1 วัน     เพื่อตามหา     serpico       ม้าศึกคู่กายกัน       โดยสอบถาม ตามรั้าน 
ซ่อมมอไซค์  ไปเรื่อยๆ แล้วก้ไปเรื่อยๆ      จนถามมาหลายร้านแล้ว       ไม่เห็นมีวี่แวว      เริ่มท้อใจไปแล้ว 
ทำไม่มันหาอยากจังแถววนี้      ในที่สุดมาเจอร้านสุดท้าย
เขาบอก    รู้จักกับเพื่อน   ที่เป็นช่าง     ซ่อมมอไซค์คนหนึ่ง  ซื้อมาเก็บไว้  ลองไปถามดูนะ
เลยขับไปตามที่อยู่   มาถึงร้าน    ก็เห็น   serpico     ตัวแรง    จอดอยู่ในร้าน  รู้สึกกดีใตมากรีบเข้าไปดูทันที
ช่างที่เป็นเจ้าของร้าน   บอกมาได้ยินแล้ว เศร้าใจ  ว่าไม่ขายครับ ซื้อมาไว้ซ่อมใช้   แต่ชวนคุยไปมาช่าง  เลยตัดสินใจ 
อ้าว.ขายก็ขาย ผมซื้อมา 8,000 บาท ก็ขอขายราคานี้เลยแล้วกัน   แต่ยังไม่ได้ตกลงซื้อ  เลยขอถ่ายรูปเก็บไว้
เพื่อมาหาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อ

ขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1.  ser รุ่นนี้เป็นรุ่นอะไรครับ

2.  ถ้านำมาปั้นจะต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ

ตอนนี้มีงบ อยู่ 20,000 บาท   เจ้าของบอกว่า  มีทะเบียนโอนได้  แต่เครื่องดังมากต้องทำใหม่  เปลี่ยนก้านใหม่  ลูกปืนต่างๆ กับหาเสื้อสูบลูกสูบสภาพดีใช้ใส่
ก็สามารถใช้งานได้แล้ว พร้อมเก็บรายละเอียดต่างๆให้ เช่นทำสีให้ คือถ้าซื้อก็ปั้นอยู่ร้านช่างเลย จะรับปั้นให้เลยเอง...

รูปที่ถ่ายมาครับ

thaiteamz

ovantien

thaiteamz

อูย SE ไม่แน่ใจว่า 97 หรือ 98 น่าปั้นครับ บอกตรงๆถ้าผมเจอราคานี้กับตัวนี้แต่แรกผมก็กดครับ

thaiteamz

ดูไปดูมาไม่ใช่แฮะ รอพี่ๆที่เซียนมาฟันธงครับ

thaiteamz

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

125cc.Only

จากสภาพที่เห็น  บอกเลยครับ 2หมื่นนี่ ทำให้ขี่ได้ แต่ยังไม่เนียนครับถ้าจะทำเดิมๆใช้อะไหล่แท้ๆ(ท่านจ้างเค้าทำนะครับ ไม่ได้ทำเอง)
เพิ่มเงินอีกนิด มาแบบครบๆกว่านี้มาปั้น จะเข้าท่ากว่า
เค้าขายแพงมั้ย ผมว่าไม่แพงครับ เพียงแต่ทางเลือกมันมีให้เลือกอีก
ใจเย็นๆ ค่อยๆหาค่อยดูไปครับ ในเวบก็มีมาเรื่อยๆ ถ้าไม่ใช่ตัวพิเศษ ราคาก็จับต้องได้แทบทุกคัน
แต่ถ้าท่านชอบคันนี้จริงๆ ถูกชะตาอย่างมาก คือมันใช่เลย อันนั้นก็อีกเหตุผลนึงครับ

ปล. เป็นผมจับรุ่นฝาถังเรียบครับ (ความชอบส่วนตัว) และ กำลังเก็บตังปั้นSER SE อยู่ ปีหน้าละมั้งจะได้ปั้น

ovantien

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มิถุนายน 12, 2014, 11:49:38 หลังเที่ยง
จากสภาพที่เห็น  บอกเลยครับ 2หมื่นนี่ ทำให้ขี่ได้ แต่ยังไม่เนียนครับถ้าจะทำเดิมๆใช้อะไหล่แท้ๆ(ท่านจ้างเค้าทำนะครับ ไม่ได้ทำเอง)
เพิ่มเงินอีกนิด มาแบบครบๆกว่านี้มาปั้น จะเข้าท่ากว่า
เค้าขายแพงมั้ย ผมว่าไม่แพงครับ เพียงแต่ทางเลือกมันมีให้เลือกอีก
ใจเย็นๆ ค่อยๆหาค่อยดูไปครับ ในเวบก็มีมาเรื่อยๆ ถ้าไม่ใช่ตัวพิเศษ ราคาก็จับต้องได้แทบทุกคัน
แต่ถ้าท่านชอบคันนี้จริงๆ ถูกชะตาอย่างมาก คือมันใช่เลย อันนั้นก็อีกเหตุผลนึงครับ

ปล. เป็นผมจับรุ่นฝาถังเรียบครับ (ความชอบส่วนตัว) และ กำลังเก็บตังปั้นSER SE อยู่ ปีหน้าละมั้งจะได้ปั้น

ขอบคูณที่แนะนำครับ   +1  ม้าแรงใจ

phu4123

ss กล่องใหญ่ ไมล์ไฟฟ้า คาร์บูN ตากลม หูหิ้วเครื่องหาย   เพิ่มงบอีกนิด จัด SE แท้สภาพเกือบจบได้ครับ ในเว็บเราก็มีมาเรื่อยๆ     ไอ้เสือ ถอย.....

ovantien

วันนี้ไปดู  n  pro  มา  น่าสนใจแต่ไม่รู้จะเป็นยังไง เพราะไม่เคนเล่นเลยรุ่นนี้

ovantien

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มิถุนายน 13, 2014, 06:35:59 ก่อนเที่ยง
  ss กล่องใหญ่ ไมล์ไฟฟ้า คาร์บูN ตากลม หูหิ้วเครื่องหาย   เพิ่มงบอีกนิด จัด SE แท้สภาพเกือบจบได้ครับ ในเว็บเราก็มีมาเรื่อยๆ     ไอ้เสือ ถอย.....

ขอบคุณมากครับ  + 1  แรงใจ

JO

ASENAL

ovantien

Arm TZ

ืืn pro ก็น่าใช้เหมือนกันนะครับอะไหล่ก็หาได้ไม่ยากเย็นเท่าไหร่

ปัญหาเรื่องการใ้งาน รอผู้รู้มาตอบครับ

geenee

สภาพจบก็เอ็นโปรเถอะท่าน 25000 ไม่แพง สวยกว่าแรงกว่า cbr ด้วย และระวังหายรอบสอง :-X

ovantien

อ้างจาก: geenee เมื่อ มิถุนายน 13, 2014, 06:32:04 หลังเที่ยง
สภาพจบก็เอ็นโปรเถอะท่าน 25000 ไม่แพง สวยกว่าแรงกว่า cbr ด้วย และระวังหายรอบสอง :-X

ก็กลัวหายอีกรอบเหมือนกันครับ เพราะแค่อามหลังก็มีคนต้องการเยอะแล้ว n pro

ASENAL

กรณี Ser แนะนำหาใหม่

ของเดิมมากกว่านี้ ใจเย็น ๆ ครับ

125cc.Only

ตามภาพ ภายนอกน่าจะจบ แต่ถ้าเครื่องดีจบด้วย 25 นี่น่าสนใจมากครับสำหรับเอ็นโปร
น่าจัดกว่าเซอร์8พันคันข้างต้นเป็นไหนๆ
แต่สิ่งที่ควรทำคือ ลองคร่อมลองขี่ทั้งสองรุ่นนี้ที่ท่านชอบครับ แล้วค่อยเลือกว่าจะเอาตัวไหนก่อน
เพราะที่ได้ขับ2รุ่นนี้อรรถรสคนละเรื่องกันเลย ผมเห็นว่ามันไม่มีประโยชน์อันใด ที่จะขี่รถที่คนเค้าว่าดีงั้นดีงี้แต่ตัวเองรู้สึกว่าไม่ใช่
และผมเห็นว่า ขี่2ทีในวันนี้ มันหาเหตุผลไม่ได้หรอกมันใช้อารมณ์ล้วนๆเลย