Main Menu

ช่วยดูโช๊คให้หน่อยครับ

เริ่มโดย pune_pune, มิถุนายน 12, 2014, 08:54:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pune_pune

ZX150 K1 เปิดดูใน PART อะไหล่ หัวโช๊คเป็นน๊อต แต่รถผมดันเป็นจุกยางปิดหัวโช๊ค พอเอาจุกยางออกก็เจอแบบในรูปเลยครับ ถ้าผมจะถอดเปลียนซีลต้องทำไงครับ  :-X :-X

phu4123

เหมือน คาวา 150 ทั่วไปครับ หาอะไรกดเหล็กตัวที่ปิดลงนิดนึง ไขควงแบนงัดแหวนที่ล็อกออก กดเหล็กฝาปิดตัวนี้ลงแรงๆ มันก็จะเด้งขึันมาเองครับ (คันนี้คงเปลี่ยนโช็คหน้ามาแล้ว)

SIRI

:(เอ...อันนี้มันโช๊คของKRนิ...ถ้าจะถอดก็หาอะไรลองดันๆตัวที่เห็นว่าขึ้นสนิมนั่นแหละลงไป แรกๆอาจดันไม่ลงใช้น้ำยาเอนกประสงค์ฉีดๆหน่อย พอดันลงได้สังเกตุจะมีแหวนล็อคอยู่ด้านใน หาเหล็กแหลมๆเขี่ยออก ถอดคนเดียวอาจลำบากหน่อย ระวังหัวโช๊คกระเด็นใส่หน้าด้วยครับ... ;)

pune_pune

ขอบคุณมากครับจะไปลองถอดดู สงสัยโดนเปลียนโชคไปแล้วเศร้าเลย   :-X