Main Menu

ต่อระบบไฟผิด มีผลต่อการเร่งของรถมั๊ยครับ

เริ่มโดย 16oz, มิถุนายน 09, 2014, 01:36:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

16oz

ช่างต่อไฟรถให้ผมผิด สายที่โคมไฟหน้าสลับกัน พอผมต่อใหม่รู้สึกเหมือนรถออกตัวดีขึ้น ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว

เลยอยากถามพี่ ๆ ว่ามันเกี่ยวกันมั๊ยครับ

ถามเพิ่มเติมนะครับ หม้อพักน้ำของหม้อน้ำนี่จำเป็นมั๊ยครับ ช่างเขาไม่ใส่ให้ผม

แล้วน้ำในหม้อพักน้ำนี่ใช้น้ำอะไรเติมครับ ใช้แค่น้ำกรองที่เอาไว้ดื่มได้มั๊ย

wining11120

โคมไฟ หรอ ก้ออาจมีผล โหลดไฟลดลง ไฟไปจุดระเบิดดีขึ้น ก้อบิดดีขึ้น แต่นิดเดียวเท่านั้น ไม่แตกต่างจากเดิมๆ

ส่วนหม้อพัก ใส่ก็ได้ ไม่ใส่ก็ได้ แต่ใส่จะดีกว่า เกิดเหตุฉุกเฉินอะไร ยังมีน้ำหม้อพักสำรองไว้ ถ้าไม่ใส่ ต้องระวังให้ดี เพราะเวลาน้ำมันร้อน มันจะดันออกที่ฝา ซึ่งปกติมีหม้อพัก มันก็จะไปแลกเปลี่ยนกันในหม้อ แต่พอไม่มี มันจะไหลทิ้งนอกรถ ระวังน้ำหายเครื่องฮีทให้ดีครับ ไม่ก็ ลองแปลงดูครับ หาขวด กระปุกอะไรก็ได้ น่ารักๆ เล็กๆเจาะฝาต่อสายแขวนต่อกะสายระบายไว้หน่อย กันน้ำขาด ส่วนน้ำที่เติมหม้อพัก พี่เติมน้ำอะไรใส่หม้อน้ำ ก็น้ำนั่นแหละครับ แบบเดียวกัน เพราะพอมันร้อน น้ำหม้อพัก จะเข้าไปในหม้อน้ำอยู่ดี
53/876 ม.3 ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
083-1246108 ลี ครับ