Main Menu

ขอปรึกษาปัญหาเรื่องคลัชโนวาหน่อยคับ

เริ่มโดย tongtp103, มิถุนายน 08, 2014, 12:42:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongtp103

พอดีพึ่งรู้ว่าคลัชมีปัญหาอะคับ เวลา ตบเกียแล้วกำคลัชเพื่อที่จะเข็นรถ มันฝืดๆอะคับเหมือนกับเรากำคลัชไม่หมด แต่กำหมดแล้วนะคับ สายคลัชก็ขยับจนตึงแล้ว

แล้วพอขับมาเร็วจะกำคลัชเพื่อให้รถไหรมันก็เหมือนกับเราไม่ได้กำอะคับ รอบเครื่องจะสะอึก แล้วเวลาจะเข้าเกียมันก็เหมือนเราไม่ได้กำคลัชมันจะกระตุกไปข้างหน้าด้วยคับ

ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อะไรเหรอคับแบบนี้ ? '

suede

ของผมแก้สองที่ครับ

ขั้นแรก ลองตั้งสายคลัชล่างดูครับ
ถ้าไม่ได้

ผมเปลี่ยนสปริงทั้งชุดเลยครับ สปริงแท้ ลื่นเลย สบายใจ