Main Menu

เกี่ยวกับราคาของ nsr คับ

เริ่มโดย bankrxs, มิถุนายน 04, 2014, 07:42:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bankrxs

คือผมกำลังอยากหา nsr มาไว้ใช้ไปเรียนน่ะครับ กำลังเเริ่มก็บเงินอยู่ แต่ผมเห็นราคา ตัว proarm กับ rr rw ประมาณนี้ ราคามันต่างกันมาก และอยากรู้ราคาที่ควรจะเป็นในตอนนี้อะครับกะจะใช้สักวันละ 50 กิโลคับ แต่แอบชอบ ตัว proarm ขอบคุณครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สภาพพร้อมใช้ นะครับ

proarm    20,000 +-

r rw   15,000+-

proarm อืดกว่า  r rw   ในเมือง    .....ทั้ง ๆ ที่สเปคเหนือกว่า ทุกจุด 

วิ่งวันละ 50 กิโล  แนะให้ หา  SONIC / CBR 150 คาร์บูร์  ดีกว่าครับ

ค่าน้ำมัน เชื้อเพลิง  จะประหยัด กว่ากัน ประมาณ  2 เท่า ตัว

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

pongpang

ถ้าใจชอบก็จัดไปครับ สภาพรถพาเพื่อนๆ ที่ดูรถได้ไปด้วยเวลาซื้อ

bankrxs

รบกวนถามต่อ อีกนิดนะครับ ถ้าไม่นับเรื่องค่าน้ำมันแล้วระหว่าง cbr150 คาร์บู กับ nsr อันไหนค่าซ่อมบำรุงถูกกว่ากันในการใช้งานครับ
#ขอบคุณคำแนะนำนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้เลยครับ

Porrr

อ้างจาก: bankrxs เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 07:43:03 หลังเที่ยง
รบกวนถามต่อ อีกนิดนะครับ ถ้าไม่นับเรื่องค่าน้ำมันแล้วระหว่าง cbr150 คาร์บู กับ nsr อันไหนค่าซ่อมบำรุงถูกกว่ากันในการใช้งานครับ
#ขอบคุณคำแนะนำนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้พวกนี้เลยครับ

ถ้าเอาเรื่องค่าซ่อมบำรุง NSR ถูกกว่าครับ ชิ้นส่วนในเครื่องน้อยกว่า ฝาสูบ วาว แคม อะไรก้อไม่มี อิอิ

DEDOR

จัดไป nsr ครับ  ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องซดน้ำมัน  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Arm TZ

cbr ชิ้นส่วนเยอะก็จริง ถ้าดูแลดีๆ"ไม่พังกันง่ายๆ"แม้จะเล่นโหดกับมันก็ตาม วิ่งกันยันแสนกิโลยังไม่ได้ซ่อมก็มี ประหยัดน้ำมันกว่า เทียบกับ nsr เอาส่วนต่างค่าน้ำมันเป็นค่าซ่อมเหลือเฟือ

การบำรุงรกษาทั่วไปก็ไม่มีอะไรที่แพงของพื้นๆของรถเกือบทุกรุ่น น้ำมันเครื่อง ไส้กรองอากาศ หัวเทียน น้ำยาหล่อเย็น ควรเช็คตั้งวาล์วทุกๆ 20000 กิโล วิ่งวัน 50 โล ตกปีละครั้งเอง

ถ้าใช้งานทุกวัน 50 กิโล ผมแนะนำ cbr ดีกว่าคุ้มค่ากว่า  แต่ถ้าชอบตำนาน nsr เท่ แรง แซงขาด ค่าน้ำมันน้ำมันบวกค่าออโตลูปได้ก็จัดไปครับ

Lilly

ถ้าจะเอาใว้ใช้งานไนชีวิตประจำวันแนะนำ CBR ครับ
NSR เอามทำให้สมบูรณ์เอาใว้ขับเล่นเท่ห์ๆ ล้างให้สะอาด ขัดให้เงา
แล้วไปซื้อเบียร์มานั่งกินไปนั่งดูรถไป โคตรมีความสุข 5555