Main Menu

เกจ์วัดความร้อนรวน

เริ่มโดย 16oz, มิถุนายน 07, 2014, 10:11:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

16oz

เกจ์วัดความร้อนรวนเกิดจากอะไรครับ แก้ไขยังไง

คือพอสตาร์ทรถแล้วเดินเบา เกจ์ความร้อนจะขึ้น Max ทันที

แต่ทีนี้ที่เกียร์ว่าง พอลองบิดคันเร่งให้รอบขึ้น เกจ์วัดความร้อนลดลงซะงั้น  ;D  ;D

พอลองขับปกติ เกจ์ก็จะขึ้น max ตลอดเวลา

งงครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ  :P  :P

อ้อ รถผม Victor ครับ

ปัญหาแถม

1. ที่เรือนไมล์มีเสียงดังเวลารถเคลื่อนที่ (เสียงเหมือนมีอะไรฝืด ๆ) พอถอดสายวัดไมล์ออกจากเรือนไมล์เสียงหายไป ผมต้องทำไงให้เสียงมันหายครับ

2. ทั้งเกจ์ความเร็วและเกจ์รอบ ไม่นิ่งเลย เหมือนกระตุกตลอดเวลา

3. ไฟบนเรือนไมล์รวนมั่วไปหมด ไฟเกียร์ 6 ไฟออโต้ลูป (OIL) ขึ้นตลอดเวลา ไฟเกียร์ว่างขึ้นตลอดเวลาเมื่อไม่ได้เข้าเกียร์ว่าง พอเข้าเกียร์ว่างละไฟดับไป นี่ถ้าพอน้ำมันใกล้หมดผมไม่แน่ใจว่าไฟ Fuel มันจะขึ้นให้ผมรึป่าว  >:(

4. ออโต้ลูปรั่วที่ตาแมว (รั่วนิดเดียว) ใช้กาวปะเก็นอุดแล้ว แปปเดียวก็กลับมารั่วอีก มีวิธีแก้ให้มันอุดได้นานขึ้นกว่านี้ไหมครับ

5. รถเร่งไม่ค่อยออก วาล์วป่งวาล์วเปิดอะไรผมไม่เคยได้สัมผัส 55555 ไม่รู้ว่ามันเป็นงี้อยู่แล้วหรือมันมีปัญหาอะไร

ขอคำแนะนำด้วยนะครับพี่ ๆ

pikky_team

ผมเคยเป็นคล้ายๆกัน คือ เกจ์ความร้อนขึ้นเลยสุดไปอีก แล้วก็ไฟบนเรือนไมล์ติดมั่วไปหมดเลย ถอดโคมไฟหน้าออกดูถึงได้รู้ว่าช่างใส่ให้ผิด ขั้วต่อมันจะมีสองขั้ว เขี้ยวเท่ากันใส่สลับกันได้ เวลาใส่ต้องดูมาร์กสีสายไฟให้เหมือนกันนะครับ ผมถอดสลับสายคืนก็กลับมาติดปกติครับ
ปล.ไม่รู้ของท่านเป็นอาการแบบเดียวกันหรือปล่าว ลองเปิดโคมไฟเช็คดูก่อนครับ ได้ความว่าไงมาบอกกันด้วย

16oz

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ มิถุนายน 07, 2014, 10:26:13 หลังเที่ยง
ผมเคยเป็นคล้ายๆกัน คือ เกจ์ความร้อนขึ้นเลยสุดไปอีก แล้วก็ไฟบนเรือนไมล์ติดมั่วไปหมดเลย ถอดโคมไฟหน้าออกดูถึงได้รู้ว่าช่างใส่ให้ผิด ขั้วต่อมันจะมีสองขั้ว เขี้ยวเท่ากันใส่สลับกันได้ เวลาใส่ต้องดูมาร์กสีสายไฟให้เหมือนกันนะครับ ผมถอดสลับสายคืนก็กลับมาติดปกติครับ
ปล.ไม่รู้ของท่านเป็นอาการแบบเดียวกันหรือปล่าว ลองเปิดโคมไฟเช็คดูก่อนครับ ได้ความว่าไงมาบอกกันด้วย

ตามนั้นเลยครับพี่ โอ้โห

ลองเปิดดูตามที่พี่บอก ขั้วแดง ขั้วขาว อันเบ้อเริ่ม ต่อสลับให้ผมเฉยเลย

แต่ตอนนี้ปกติละครับ

ขอบคุณพี่มากครับ  -/\-